Hạng B2
21/9/06
184
17
18
Em định mua 1 chiếc Mazda 323 đời 95, nhưng giá giữa xe taxi thải ra với xe của gia đình sử dụng chênh lệch ghê quá (80T so với 150T!), nên xin các bác chỉ giáo vài chiêu để lận lưng đi lựa xe (để khỏi ôm hận về sau, hee). Rất mong các bác giúp đỡ!

Hạng C
1/4/06
863
95
43
RE: Phân biệt xe Mazda taxi và gia đình như thế nào?

Cái vụ này các bác phải nhờ đến kinh nghiệm của bác @Phuongngoc đấy - cứ hỏi bác ấy chắc là có nhiều kinh nghiệm á. Chúc các bác thành công nhé

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

Trích đoạn: chinhan_vn

Em định mua 1 chiếc Mazda 323 đời 95, nhưng giá giữa xe taxi thải ra với xe của gia đình sử dụng chênh lệch ghê quá (80T so với 150T!), nên xin các bác chỉ giáo vài chiêu để lận lưng đi lựa xe (để khỏi ôm hận về sau, hee). Rất mong các bác giúp đỡ!
1)-Bác có thể xem sổ đăng kiểm(sổ chưa đổi),nếu đả đổi sổ mới thì...cần hỏi xem vì lý do vì sao...??? 2)-phải có người thân am hiểu về xe.(có kinh nghiệm sửa xe,chạy xe lâu năm....) để xem đánh giá chất lượng chiếc xe...:D..chúc bác mau có vợ 2 đẹp....:D

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Bác có thể cho biết là cần mua xe với tầm tiền bao nhiêu để AE dễ tư vấn hơn ạh.:)

Hạng B2
8/2/06
378
1
18
HCMC
www.otosaigon.com

Đồng ý vớc bác SỢ NGÀY THỨ 7.Em nghĩ ngoài việc kiểm tra sổ đăng kiểm thì việc kiểm tra tình trạng thực tế xe như nước sơn zin hay sơn lại hòan tòan,nội thất quá cũ hay còn đẹp,bác xem màu sắc táp lô,nệm ghế có lún,nhão không,máy móc có êm và sạch sẽ không,đồng gầm còn nguyên thủy không...vv...nói chung theo em biết loại xe này đa phần đều của Taxi hay các công ty nhà nuớc thanh lý,tư nhân sở hữu rất hiếm và tuổi cũng khá cao ,đa phần đã được đại tu bảo dưỡng ,nên bác cần có người thân có kinh nghiệm xem xe là yên tâm nhất

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

Trích đoạn: vsp74

Cái vụ này các bác phải nhờ đến kinh nghiệm của bác @Phuongngoc đấy - cứ hỏi bác ấy chắc là có nhiều kinh nghiệm á. Chúc các bác thành công nhé

bác thích nghiên cứu maz 323 thì pm cho em nhá, em cũng muốn lên đời đây, hổng có trợ lực, lái phê quá :D (từ dạo đổi chiếc này em lên cơ thấy rõ :D)

Hạng B2
21/9/06
184
17
18

Tui đang chuẩn bị đi xem một chiếc màu xám bạc đời 96, nghe nói là xe gia đình, hôm trước có bác nào tư vấn là xe taxi thường có màu trắng hoặc màu xanh, nếu mình xem xe có màu khác, như màu xám bạc hay mận chín thì yên tâm là xe gia đình, phải không các bác???

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Bác giống em trước đây nhà em có con Camrry GLI 96 sau bán cho thằng em mua con Maz 323-95 thanh lý khác nhau nhiều lắm, khi nào qua đèn đỏ khởi hành phải thêm tý ga ko chết máy mới điên chứ. bán kính vòng cua lại nhỏ quay đầu chỗ hẹp hơi vất vả
Em đang mong "cô" thương có thêm tý xèng đổi xe Bác ợ
Trích đoạn: Phuong Ngoc

Trích đoạn: vsp74

bác thích nghiên cứu maz 323 thì pm cho em nhá, em cũng muốn lên đời đây, hổng có trợ lực, lái phê quá :D (từ dạo đổi chiếc này em lên cơ thấy rõ :D)

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Bác chú ý khung gầm, loại này gầm thấp nên hay sạt gầm lắm nói chung xe nào cũng bị chỉ có nặng hay nhẹ thôi

Tui đang chuẩn bị đi xem một chiếc màu xám bạc đời 96, nghe nói là xe gia đình, hôm trước có bác nào tư vấn là xe taxi thường có màu trắng hoặc màu xanh, nếu mình xem xe có màu khác, như màu xám bạc hay mận chín thì yên tâm là xe gia đình, phải không các bác???