Hạng C
11/2/08
576
715
93
Phân khúc Minivan nên chọn xe nào?

Chào các bác,

Gia đình em vừa có thêm 1 bé nhỏ, xe 7 chỗ em đang đi (5+2) gắn car seat vào ngồi và di chuyển hơi bất tiện nên em muốn mua thêm 1 chiếc Minivan để chở gia đình đi cho thoải mái. Mục đích đi phố 70% đi tỉnh 30%, có tài xế 70% và em tự lái 30% thời gian.

Các lựa chọn
Dưới 1.5 tỷ : KIA Sedona, FORD Tourneo
1.5-2 tỷ: Peugeot Traveller
Trên 2 tỷ: Honda Odyssey và Mercedes V250 luxury
Nhờ các bác tư vấn giúp chiếc nào hiệu quả sử dụng/số tiền bỏ ra tốt nhất trong các lựa chọn trên ạ?
Về vận hành thì V250 ngon nhất nhưng giá tiền hơn gấp đôi 2 chiếc Sedona và Tourneo, ko biết có đáng ko.
Peugeot thì máy yếu + nội thất xấu
Odyssey thì size châu Á nhỏ quá
Sienna và Alphard thì giá tào lao quá không đáng để em ngó tới (mà thật ra tiền ko có nên ko dám ngó) :D

ford-tourneo-1024x576-1-jpg.2110448

Attachments

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/6/18
13
14
3
26
cá nhân mình thích tourneo. sedona thấy hoài ngoai đường nên chán lắm. với hôm bữa vừa hôn đít 1 em sedona nên hơi có ác cảm

• Sad
Reactions: quang inu
Lơ Xe
20/1/17
2.100
100.103
113
Sài Gòn
nkl.am
tourneo rất ổn, giá hợp lí, mỗi tội ngoại hình kiểu xe dịch vụ, nếu bác ko care ngoại hình thì cứ tourneo mà quất, giá rẻ hơn sedona, traveller kha khá

• Like
Reactions: Step 1st
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Khi nào bán xe cũ bác giảm giá cho ae trên này nhé,mà xe cũ bác loại gì thế

Hạng C
11/2/08
576
715
93
tourneo rất ổn, giá hợp lí, mỗi tội ngoại hình kiểu xe dịch vụ, nếu bác ko care ngoại hình thì cứ tourneo mà quất, giá rẻ hơn sedona, traveller kha khá
Em ko care ngoại hình lắm, chủ yếu thiên về tính năng và tiện dụng. Tourneo dở 1 điểm duy nhất là ko có cửa lùa điện
Khi nào bán xe cũ bác giảm giá cho ae trên này nhé,mà xe cũ bác loại gì thế
Em mua thêm bác ơi, e đang đi XC90

• Like
Reactions: foryouandforlife
Hạng B1
4/4/19
76
28
19
30
Chào các bác,
Gia đình em vừa có thêm 1 bé nhỏ, xe 7 chỗ em đang đi (5+2) gắn car seat vào ngồi và di chuyển hơi bất tiện nên em muốn mua thêm 1 chiếc Minivan để chở gia đình đi cho thoải mái. Mục đích đi phố 70% đi tỉnh 30%, có tài xế 70% và em tự lái 30% thời gian
Các lựa chọn
Dưới 1.5 tỷ : KIA Sedona, FORD Tourneo
1.5-2 tỷ: Peugeot Traveller
Trên 2 tỷ: Honda Odyssey và Mercedes V250 luxury
Nhờ các bác tư vấn giúp chiếc nào hiệu quả sử dụng/số tiền bỏ ra tốt nhất trong các lựa chọn trên ạ?
Về vận hành thì V250 ngon nhất nhưng giá tiền hơn gấp đôi 2 chiếc Sedona và Tourneo, ko biết có đáng ko.
Peugeot thì máy yếu + nội thất xấu
Odyssey thì size châu Á nhỏ quá
Sienna và Alphard thì giá tào lao quá không đáng để em ngó tới (mà thật ra tiền ko có nên ko dám ngó) :D

View attachment 2109950
nếu Anh đặt tiêu chí an toàn, tiện dụng thì cứ con nào an toàn, gầm chắc, đi êm mà tới thôi

Hạng D
5/7/16
1.949
13.583
113
Em ko care ngoại hình lắm, chủ yếu thiên về tính năng và tiện dụng. Tourneo dở 1 điểm duy nhất là ko có cửa lùa điện

Em mua thêm bác ơi, e đang đi XC90

bác cần thêm tài xế bác nói em hen =)))))

còn bác muốn rộng rãi tiện nghi thì em thấy bác làm con Solati hay Transit độ Limousine đi ạ :)