Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Tourneo giá vô cùng hợp lý, độ thêm gói limousine thì hết bài. Cửa điện độ được hả bác? Cái quan trọng nhất của minivan mà Ford cũng ko chịu làm, trong khi cái cửa sổ trời bé tí chả tác dụng gì thì ko cắt
Dạ e đang gù sếp làm con Ford zìa độ ghế limou nè a. Xe này làm full hết di chuyển cực thích. Cửa điện độ 1p30s àh dễ mà. Thích thì chơi thêm bệ bước chân điện như Rangrover luôn. Mở cửa là bậc bước chân tự chạy ra. Có tài + kg quan tâm ngoại thất thì dứt nó. Màu đen nữa là ngầu lòi ra luôn kkk. Mua phục vụ mình mà chứ có phải mua cho ng khác ngắm đâu mà lo hehe

7/9/16
1.017
2.597
113
33
Đang đi XC 90 thì chỉ nên chọn Mer V250 AMG 2020 thôi, bản 6 ghế ấy! Chất ngất ngây luôn, không thì sedona cho hợp dáng và tiện dụng.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Đang đi XC 90 thì chỉ nên chọn Mer V250 AMG 2020 thôi, bản 6 ghế ấy! Chất ngất ngây luôn, không thì sedona cho hợp dáng và tiện dụng.
Bác ấy muốn mua nên mới cho vào so sánh đấy. Nhưng quan trọng là với cái giá gấp đôi mấy em kia thì bác ấy được hưởng thụ cái gì hơn mấy em kia.

Hạng B2
7/10/12
212
198
43
Hiện tại Tourneo đã có bản độ của Dcar và Auto Kingdom,chênh lệch với nguyên bản tầm 200tr mà trông khác rất nhiều.Có ghế massage,cửa lùa điện.Bạn xem thử thế nào...

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Đủ tiền chịu chơi thì cứ Alphard hoặc V250. Thiếu tiền thì đừng lôi nó vào rồi ném đá tội nghiệp

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
tourneo rất ổn, giá hợp lí, mỗi tội ngoại hình kiểu xe dịch vụ, nếu bác ko care ngoại hình thì cứ tourneo mà quất, giá rẻ hơn sedona, traveller kha khá
Hôm bữa anh trãi nghiệm Tourneo thấy hao xăng lắm không ạ?

Tầm 2010 nhà em phải bán lỗ con Escape 3.0, vì ẽm tuy đầm chắc, mạnh mẽ nhưng uống xăng như hút nước mía. Chi phí bảo dưỡng cũng hơi cao, so với xe khác cùng phân khúc.

Hạng C
27/2/08
638
261
78
con nào rộng rãi thì mua.chứ minivan quan trọng ngoại thất

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Nói thật nếu bác đã đi XC90 rồi, chỉ cần 1 chiếc xe tài xế chở êm ái rộng rãi thì Sedona là quá đủ, rộng thì quá ok, êm cũng ổn, trang bị ngon mà giá thì k có đối thủ luôn. Chứ đi XC90 rồi mua V250 làm gì trong khi chỉ cần 1 chiếc xe rộng rãi cho gia đình. Ford Tourneo thì e loại vì ngoại hình k sang, Traveller thì như bác nói, nội thất khá xấu k có nhiều cảm xúc :)) Công việc cần sang chảnh thì cứ mang XC90 ra mà đi,
Nhiều bác bảo mua Sienna, em từng đi Sienna đời 2010 thật sự rất ngon, nhưng đó là thời giá nó là 1ty hơn thôi. Còn với cái giá ra ngoài mua bây giờ thì thật sự k đáng tí nào luôn.
Nghe thì có vẻ em nâng bi Kia Sedona quá, nhưng em gặp nhiều người cũng như bác, cần 1 chiếc xe thoải mái để đi gia đình. Nhà họ thì cũng có BIM, cũng có Audi, nhưng khi đi thoải mái, rộng rãi, cho tài xế lái là mua Sedona :D chúc bác có lựa chọn ưng ý

• Like
Reactions: foryouandforlife
Hạng C
11/2/08
576
715
93
Con Sedona như thế này thì sao bác. Đẹp phết chứ chả đùa, đầy đủ tiện nghi cho gia đình. :cool:
View attachment 2111586
Gói độ Noble Klasse, em có tham khảo rồi, nghe đâu sắp về vn, tầm hơn 600tr, nhìn hình hơi phê
Nói thật nếu bác đã đi XC90 rồi, chỉ cần 1 chiếc xe tài xế chở êm ái rộng rãi thì Sedona là quá đủ, rộng thì quá ok, êm cũng ổn, trang bị ngon mà giá thì k có đối thủ luôn. Chứ đi XC90 rồi mua V250 làm gì trong khi chỉ cần 1 chiếc xe rộng rãi cho gia đình. Ford Tourneo thì e loại vì ngoại hình k sang, Traveller thì như bác nói, nội thất khá xấu k có nhiều cảm xúc :)) Công việc cần sang chảnh thì cứ mang XC90 ra mà đi,
Nhiều bác bảo mua Sienna, em từng đi Sienna đời 2010 thật sự rất ngon, nhưng đó là thời giá nó là 1ty hơn thôi. Còn với cái giá ra ngoài mua bây giờ thì thật sự k đáng tí nào luôn.
Nghe thì có vẻ em nâng bi Kia Sedona quá, nhưng em gặp nhiều người cũng như bác, cần 1 chiếc xe thoải mái để đi gia đình. Nhà họ thì cũng có BIM, cũng có Audi, nhưng khi đi thoải mái, rộng rãi, cho tài xế lái là mua Sedona :D chúc bác có lựa chọn ưng ý
Bác nói rất đúng ý em, V250 chỉ có logo merc nhìn sang thôi chứ em thấy giá trị sử dụng ko đáng giá tiền
Hiện tại 90% em sẽ chọn Sedona hoặc Tourneo kèm gói độ nội thất Limousine. Cái em phân vân là Sedona có thể chắc cũng sắp hết vòng đời