Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!
Gia đình em hiện tại gồm 5 người, trước em đã ngồi qua con BMW X5 bản 2019 nhưng giờ có nhu cầu nâng cấp lên dòng cao cấp hơn chút. Em cũng không có ý định đổi qua hãng khác nên đang cân nhắc giữa 2 con gầm cao X6 Coupe với X7 SUV.

Với dòng X5 thì nhà em cũng có trải nghiệm khá tốt, thiết kế ngoại thất nhìn khoẻ khoắn, thể thao, đúng chất một con xe SUV, khoang ghế ngồi khá thoải mái, nhất là 2 hàng đầu. Tiện nghi công nghệ cũng đạt mức tiêu chuẩn xe sang nhưng em vẫn chưa thực sự thỏa mãn lắm.

Sẵn dịp đổi xe nên gia đình em quyết định lên đời luôn con nào cho ngon hơn xíu để phù hợp với nhu cầu đi làm, thỉnh thoảng về quê cuối tuần, nhưng giờ lại đang lấn cấn giữa X6 và X7. Em đều thích cả hai nhưng vẻ ngoài của X6 Coupe thì lạ, ngầu, lái đi gặp đối tác hay event chắc cũng chiếm spotlight. SUV X7 thì chắc thực dụng hơn, thiết kế hướng gia đình nên độ rộng rãi không phải bàn.

Nói chung cả 2 mẫu trên đều là mẫu xe hạng sang đầu bảng của BMW nên không biết chọn em nào sẽ phù hợp hơn, nhờ các bác đã có trải nghiệm góp ý.

Phân khúc xe gầm cao hạng sang chọn SAC X6 hay SUV X7?

Phân khúc xe gầm cao hạng sang chọn SAC X6 hay SUV X7?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
Nếu b đang chạy f15 thì hãy chuyển qua x6 or x7. Riêng mình trc cũng phân vân giống b và chọn x6 vì nhà ít người và lâu lâu mới đi chơi xa nhưng hành lý vẫn đủ cho 5 người. Còn nếu đang chạy g05 thì khuyên b nên chuyển qua dòng khác như cayenne cho khác biệt, hoặc defender 110 cũng ok