Tập Lái
18/4/17
48
39
33
36
tui muốn hỏi bác ngoài Phan Thiết ra bác còn thấy chỗ nào được không, có làm đường làm cầu là cơ bản rồi.

dĩ nhiên là có chứ bác, nhưng suy cho cùng đó là nhận định riêng của mình & đây là topic về PT nên mình ko muốn đưa vô này hoặc đưa ra nhận định của mình trên đây. :)

Hạng B2
11/3/19
172
49
56
33
sailingbays.com
có dự án sumerland rersot mũi né của Hưng Lộc phát, đang booking chuẩn bị mở bán nhà phố, biệt thự shophouse giai đoạn 1, ngày mở bán nếu không mua được sẽ hoàn 100% tiền giữ chỗ + lãi suất dự kiến vào khoản 8% .

Tập Lái
25/5/11
47
25
23
Bác nào bảo PT giờ tây ko ngó tới thì chắc lâu ko ra.Em đi PT 2 lần cả 2 lần đặt resort ở nguyễn đình chiểu đều hết phòng.Chạy ngược chạy xuôi mãi mới thuê dc.Tây đặc biệt thích PT vì ít dân tàu chưa lộm nhộm.Em thấy PT là hình ảnh Nha trang cách đây hơn chục năm.Nói chung PT giờ ko đìu hiu hút gió khỉ ho cò gáy như một số bác lầm tưởng đâu.Bờ biển trong mỗi tội cát toàn lẫn vỏ ốc.Mũi né khách tây là chủ yêu với dân SG phi ra nghỉ dưỡng.Xay sb xong là dân bắc cũng sẽ vào thôi vì chắc chắn rẻ hơn Nha trang đà nẵng.Mà cũng có nhiều chỗ chơi,vin mở kiểu Vinpearl nữa thì càng tuyệt.Em mới đi PT 5 ngày đây giờ rảnh là chỉ thích ra PT đổi gió chứ VT ko
thich nữa rồi
Cụ nói quá chuẩn, mình đi và cảm nhận như vậy, Vin đã có chương trình vinpearl nghe nói chấp thuận 1/500 rồi, flc cũng đang xin, nova world, nova hill... các DA nổ ra ầm ầm là MN vui thôi, giá đất vẫn là giá trị thực ko hề bị ảo

Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
Cái sân bay loại nhỏ phục vụ nội địa là chính (thẳng ra là cho các bác phía Bắc đi du lịch chứ trong Nam đi Phan Thiết đường bộ vẫn ok hơn) mà các bác bơm giá đất dữ quá
Làm sao mà bơm giá đc bác. Tiềm năng thì nhiều nhà đầu tư sành sỏi HN mới nhảy vào mặc dù giá đã chêch 600 700tr/lô cách thời điểm t mua khoảng 3 tuần trước. So với mặt bằng chung về biển thì vẫn còn rẻ chán. Giá dự phải lên ngoài 30tr/m2.

Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
giá 2toi5 lâu được một tháng rồi, tính cự ly về lõi thành phố là gía hợp lý rồi, lên không nổi nữa

em đồng ý tứ chi, đất to khách phải to, xin được dự án bổ nhỏ ra thì không bàn
Lên gần 3 tỏi rồi bác ơi! Vị trí thì quá tiện

Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
trên tinh thần cầu thị
(i) tui không thấy anh đưa ra căn cứ gì để tui có thể phản biện, anh làm rõ lại lần nữa được không
(ii) còn nói tui bơm thổi là tui không thèm nói nữa, nói cho anh biêt cả tháng nay tui chưa mua cái gì đâu. Quan điểm của tui vì thiếu thông tin chính xác mới tạo ra hiện tượng thiện nghiệp như hiện nay, anh cứ bịt mắt bịt miệng người đàng hoàng là tạo điều kiện cho sâu làm loạn
Bác mua đất Phan Thiết thời điểm này bác mua khu nào cũng lợi nhuận. Nhưng né né khu Thiệt Nghiệp ra xíu. Khu đó giao dịch hơi bất ổn xíu. Còn đây tui đưa hẳn thông tin FLC có quy đất 500ha đây cho các bác chẳng tìm hiểu thị trường gì cả mà cứ la làng lên.

Attachments

Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
Cu này bơm phan thiết đọc thấy ớn , cái sân bay phan thiết giống như cầu cát lái , cứ thằng nào tung ra dự án đều mang ra xài , không hiểu thông tin sắp xây ở đâu ra . Vin , flc nào có đất ở phan thiết , có biết tại sao các nơi khác đầy nhóc ks 5* chuẩn quốc tế như sheraton , sofitel , intercontinental ... mà phan thiết chẳng có nổi 1 cái
Có như bác nói thì chẳng có giá trên dưới 2 tỷ đâu bác ạ. So sánh thì cũng phải so giá. Bác có biết đất ĐN, NT, PQ giờ bao nhiêu rồi k?
Novaworld, Summerland thì chắc bác óc cũng biết rồi nhở? Tui cho bác thông tin thêm về FLC đây.
Lấy can đảm mà đầu tư nhé. K có gì là an toàn 100% đâu bác ạ. Good luck!

Attachments

Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
"Thứ Sáu, 24/8/2018 09:00
(BĐT) - Chủ tịch UBND tỉnh Bình Thuận Nguyễn Ngọc Hai vừa thống nhất chủ trương cho Công ty CP Vincom Retail được nghiên cứu khảo sát, lập quy hoạch chi tiết khu đất có diện tích khoảng 32,364 ha thuộc Dự án Khu công viên Hùng Vương (khu vực dự án 5) tại phường Phú Thủy, TP. Phan Thiết để thực hiện Dự án Vincom Phan Thiết."

riêng FLC, tui không có nguồn thông tin đại chúng để cung cấp. Tui chịu trách nhiệm nói không đúng sự thật.
Cái siêu thị Vincom mà cũng mang ra bơm , cò này chắc đói lắm
Bác hiểu quỹ đất Vin lấy để làm Vincom k? Bác biết khu quy hoạch Vincom ở Tuy Hòa k? Bác hiểu thì bác reply còn k thì bác lượn đi. Tui cho bác cái vị trí Vincom Hùng Vương đây. Đọc cmt bác tui tưởng tượng bác hình như chẳng biết chẳng hiểu gì về bds cả.

Attachments

Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
Cụ nói quá chuẩn, mình đi và cảm nhận như vậy, Vin đã có chương trình vinpearl nghe nói chấp thuận 1/500 rồi, flc cũng đang xin, nova world, nova hill... các DA nổ ra ầm ầm là MN vui thôi, giá đất vẫn là giá trị thực ko hề bị ảo
Bác nói chí phải. Ôm đi. Tui đang chưa muốn bán ra đây. Mới chốt lời 2 lô mỗi lô đúng 500tr. Mà giờ giá lại lên hơn 600tr. Đang tiếc. Bác có để lại giá đầu tư tui lấy luôn. Đang còn vốn nhiều quá.