Hạng C
1/4/07
808
684
108
SantaFe cách âm tốt nhất so với CX5 và CRV, CX8 chưa chạy lần nào nên ko biết cách âm ra sao, nếu cũng giống CX5 thì ko tốt lắm.
Về khoảng cách âm thì madza ko tốt. Ko bit sau này thì ntn

Hạng C
1/4/07
808
684
108
mình so cx8 bản lux và san cao cấp: San hơn cx8: - ghế tài có làm mát ghế, hàng 2 ngã lưng nhiều hơn, rộng hơn 5cm, chỗ để chân ghế giữa bằng phẳng k nhô lên như cx8, có sổ trời, có cổng sạc, hốc gió và chỉnh gió cho hàng 3, hơn 2 hốc gió chế lại của cx8 giấu dưới hàng ghế 2.
- dẫn động 2 cầu, cảnh báo vượt trên gương hậu, có sấy gương. những điểm hơn của San thực dụng hơn cx8.
cx8 hơn San: nội thất cao cấp hơn, cốp rộng hơn, dịch vụ tốt hơn, chính sách giá cả rõ ràng, đồng nhất.
crv hàng ghế 3 nhỏ nên mình loại.
sau tìm hiểu mình chốt San dầu cao cấp, chốt giá cả với sale xong, 2 ngày sau xe về mang tiền lên cọc thì sale nói tăng giá. chán cách làm việc của đại lí nên mình cọc cx8 vì dịch vụ tốt hơn hẳn. theo mình dịch vụ sau bán hàng rất quan trọng.
chúc bác lựa chọn xe phù hợp.
Thờ buổi này mà còn cách làm ăn chợ búa vậy hả bác. . Hy vọng bác hp với tyeu mới. E cung mê mẫn cx8 nhưng ngán khoảng cách âm thui

• Like
Reactions: 778xman
Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Nếu bác chủ ko quan trọng về giá thì kêu cả nhà đi thử các xe luôn. Chứ mỗi người bình luận mỗi kiểu mỗi khác. Em thì đi cả nhà và bà cả chỉ định luôn là CX8 bản cao nhất.
Santafe thì em thích động cơ và hộp số của nó, nhưng bà cả ngồi vào thì chê liền. Còn Crv thì nhỏ so với 2 vợ chồng ba con, lâu có ông bà và cháu đi cùng ...
E nói thật với bác là mấy bà cả chả biết gì về xe đâu
Chắc chỉ thấy đẹp, hay nội thất hợp với cái túi xách của bà là thích thô

• Like
Reactions: Manslaughter
Hạng C
13/3/15
944
18.245
93
Các bà thường ko thích CX5, lý do là nội thất CX5 có mùi da hơi nặng, ko phải hôi nhưng hơi nặng mùi và rất lâu hết, có xe chạy cả năm vẫn còn mùi , CRV khá hơn, mùi nhẹ, SF hầu như ko có mùi.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em đọc tin đến đây cũng không biết chọn loại nào luôn, không biết Bác chủ chọn nổi không. Bác đăng ký lái thử hết các loại trên đi ạ.

Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Phụ nữ ko biết rành về thông số kỹ thuật. Nhưng họ rất tinh tế từng chi tiết nhỏ trên xe từ độ mịn ghế da, mùi xe, chi tiết nội thất, âm thanh,....
Mình cũng định lấy SF bản dầu cao nhất tiết kiệm hơn gần 200 củ so với Cx8. Bả chỉ nhận xét SF như sau : mùi xe khó chịu, nội thất màu mè, em ko thích.

• Like
Reactions: machchua
Hạng B2
9/8/15
191
181
43
San dầu full là lựa chọn hợp lý nhất. Máy rất khoẻ và option khá nhiều. Phần nữa là nó là mẫu mới nhất. Vote santa fe.

Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Em coi mấy anh Tây review ai cũng nói SantaFe rộng rãi hơn CX-8, con CR-V em nghĩ ko êm = SantaFe đâu ạ
Bác đừng nghe tây nói, nên vào showroom cầm thước đo luôn cho chuẩn.
Riêng hai em này em luôi tới showroom nhiều rồi.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Bác đừng nghe tây nói, nên vào showroom cầm thước đo luôn cho chuẩn.
Riêng hai em này em luôi tới showroom nhiều rồi.
Cần gì nghe tây nói
Con crv ồn có tiếng rồi, những đc cái nó lanh lẹ hơn santafe