Hạng D
8/1/19
1.582
2.218
121
chênh nhau ko đáng bao nhiẻu, xăng cộ cũng vậy. chọn x chạy cho oách. Ert kiểu dáng chuối quá

Hạng C
25/7/18
588
2.006
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Ít hơn 100tr thì lấy Ertiga, dư hơn 100tr thì lấy XP (giá chênh sau khi ra biển số).
Cái nào cũng có giá của nó cả.
Ngoại thất thì tùy từng người, riêng Ertiga này càng nhìn càng đẹp.
Biết bao nhiêu xe ko có option trên, giờ vẫn chạy đầy ngoài đường, kể cả các con xe xịn

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Mình mới đi madagui về :D
Đáng nhẽ định đi Vũng Tàu nhưng mà hụt lối ra ở cao tốc nên chạy thẳng hết cao tốc đi Long Khánh luôn, rồi chạy lên Madagui luôn, vợ mình nó nhằn quá trời do mang toàn đồ đi biển :D
bác vui tính vãi :D

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Mình mới đi madagui về :D
Đáng nhẽ định đi Vũng Tàu nhưng mà hụt lối ra ở cao tốc nên chạy thẳng hết cao tốc đi Long Khánh luôn, rồi chạy lên Madagui luôn, vợ mình nó nhằn quá trời do mang toàn đồ đi biển :D

Sao anh không de lại ? :D

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Bài trích của bác khá hay, đầy đủ và dễ hiểu. Em chỉ có chút ý kiến với cái đoạn bác nói "đúng kiểu dân VN .. " này nọ, thì em thấy không hài lòng lắm. Dân Việt còn nghèo, nhà nước quýnh thuế thì siêu đắt, bỏ hơn nửa tỷ ra để sở hữu 1 con xe không có EBD, không có ESP thì cũng cay lắm chứ. Nhưng bác đã thử so với mặt bằng giá chưa? Em nghĩ chắc bác cũng không hề thiếu thông tin về những vấn đề đó. Fortuner bị chửi là thánh lật là đáng, một phần vì cái giá bán của nó. Còn con Ertiga này, giá bản AT của nó còn rẻ hơn con Vios E (giá gốc) nữa, thì làm sao mà bác trách họ như vậy được? Thêm 90tr cho một con xe giá 549tr là một khoảng khá lớn đấy. Người dư giả họ đâu đi mua Ertiga làm gì hả bác ... Tất nhiên nhiều người sẽ đắn đo, người sẽ chọn A, người sẽ chọn B, nhưng nói vậy đâu có nghĩa là ai cũng tiếc 90tr mà xem thường mạng sống của mình, nếu họ không thể ráng được nữa thì thế nào?
Đúng kiểu dân Việt Nam, sẵn sàng rẻ hơn 1 chút, để bỏ đi tính năng an toàn. Đến lúc xảy ra chuyện 90tr đủ lo được gì ko ??? Chở đủ người vô cua xe sàng văng đít 1 cái rồi thấy cảnh, hồi trước chê Fò tủn ko có cân bằng điển tử là thánh lật, giờ nó đã được Toyota trang bị, ngược lại Su thì cắt và giảm 90tr, người VN lại hân hoan, ôiiiii
===========================================================
Tác dụng của hệ thống cân bằng điện tử ESP
.....

Theo các chuyên gia đánh giá xe thì hệ thống ESP giống như một "người thầy" sửa chữa lỗi mà các tài xế mắc phải. Khi tài xế thao tác sai, hệ thống này sẽ chỉnh lại các thông số sai lệch, giúp cho xe lấy lại cân bằng. Ngoài ra, ESP cũng được coi là "người gác đền" lý tưởng khi có thể nhìn trước được các mỗi nguy hiểm và hoạt động đồng thời cùng hệ thống ABS, EBD để đưa xe thoát khỏi tình huống khẩn cấp một cách an toàn.
Theo OTOS.VN

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Bài trích của bác khá hay, đầy đủ và dễ hiểu. Em chỉ có chút ý kiến với cái đoạn bác nói "đúng kiểu dân VN .. " này nọ, thì em thấy không hài lòng lắm. Dân Việt còn nghèo, nhà nước quýnh thuế thì siêu đắt, bỏ hơn nửa tỷ ra để sở hữu 1 con xe không có EBD, không có ESP thì cũng cay lắm chứ. Nhưng bác đã thử so với mặt bằng giá chưa? Em nghĩ chắc bác cũng không hề thiếu thông tin về những vấn đề đó. Fortuner bị chửi là thánh lật là đáng, một phần vì cái giá bán của nó. Còn con Ertiga này, giá bản AT của nó còn rẻ hơn con Vios E (giá gốc) nữa, thì làm sao mà bác trách họ như vậy được? Thêm 90tr cho một con xe giá 549tr là một khoảng khá lớn đấy. Người dư giả họ đâu đi mua Ertiga làm gì hả bác ... Tất nhiên nhiều người sẽ đắn đo, người sẽ chọn A, người sẽ chọn B, nhưng nói vậy đâu có nghĩa là ai cũng tiếc 90tr mà xem thường mạng sống của mình, nếu họ không thể ráng được nữa thì thế nào?
Bác nói đúng.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
chênh 90 triệu không mua được cân băng điện tử đâu bác ơi
xe nào cũng cùi mía... chạy có qua nổi 100km/h đâu; nên cân bằng điện tử có thì tốt... ko có chả sao :D

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Thì mình chỉ nêu quan điểm thôi mà, tiền là của người mua, xe cũng để phục vụ người mua. Chiếc xe nào cũng có ưu nhược điểm. Mọi người cứ đánh đổi thôi.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Thì mình chỉ nêu quan điểm thôi mà, tiền là của người mua, xe cũng để phục vụ người mua. Chiếc xe nào cũng có ưu nhược điểm. Mọi người cứ đánh đổi thôi.
Vậy là tại thằng Su. Em đã cmt bao nhiêu lần trên OS này rồi. Đề nghị đuổi thằng CEO Su.

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Hôm nay xem xe etiga có vài so sánh x va e . Ngoại thất khg bàn tùy gu . Bên ngoài nhìn nhỏ hơn x . Nội thất bố trí khg rộng bằng x . Chất liệu nhựa thua x . Khoảng trống ghế lái và phụ nhỏ hơn x thiết kế kiểu củ không có hộp đựng giữa 2 ghế . Mặt taplo khg đẹp . Kiểu xe etiga sinh vội nên thiết kế từng chi tiết nội thất nhất mặt taplo khg ok lắm so xpander . Nhưng dù sao giá rẻ 90tr gọi là hợp lý nếu tăng lên 20tr chắc khó cho etiga. Bác nào có ý mua nên xem trực tiép 2 xe sẽ thấy giá mỗi xe đều hợp lý tùy túi tiền mà mua .
Phân vân chọn Xpander hay Ertiga 2019 (AT) chênh nhau 90tr

Attachments