Tập Lái
20/1/21
14
20
3
31
Phân vân giữa Mercedes E300 AMG 2021 và BMW 530i M Sport 2021?

*Ảnh minh họa

Vợ chồng em đang dự tính mua con xe đầu tiên nên nhiều lúc em suy nghĩ khá nhiều vì muốn có quyết định mua con xe tốt nhất. Nên em mong sẽ được mọi người tư vấn và đưa ra những trải nghiệm thực tế giúp vợ chồng em quyết được chiếc xe phù hợp. Em muốn xin ý kiến về những mục sau:

- Ngoại thất thì em nghĩ mỗi người mỗi gu nên sẽ không cần bàn quá kỹ
- Vận hành và độ bền máy
- Lỗi hư vặt hay mắc phải và lỗi hay phát sinh
- Cảm giác người cầm lái và người đi chung xe
- Tính năng an toàn và những thứ nên lên thêm sau khi mua xe

Cám ơn mọi người đã đọc và chia sẻ!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Acepbtn
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Bác chuyển từ băn khoăn GLC vs X3 xong lại GLB, giờ qua E vs 5 rồi à. Tiền thì nhiều mà nửa năm tìm hiểu vẫn chưa mua được cái xe đầu tiên. Đau đầu ghê ha.

Tập Lái
20/1/21
14
20
3
31
Bác chuyển từ băn khoăn GLC vs X3 xong lại GLB, giờ qua E vs 5 rồi à. Tiền thì nhiều mà nửa năm tìm hiểu vẫn chưa mua được cái xe đầu tiên. Đau đầu ghê ha.
Dạ GLC và X3 mình đã cọc nhưng bị hẹn lên hẹn xuống nên đã nói giải quyết với hãng lấy lại cọc rồi.
- GLB là trong lúc mình đang xin ý kiến thì thấy mà không thấy anh chị nào nói tới nên mạo mụi hỏi thăm cũng không được hay sao vậy bác?
Còn nếu bác thấy em hỏi nhiều quá thì coi như em xin lỗi. Em thì có thì thưa không biết thì hỏi nên cũng chả ngại gì.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Dạ GLC và X3 mình đã cọc nhưng bị hẹn lên hẹn xuống nên đã nói giải quyết với hãng lấy lại cọc rồi.
- GLB là trong lúc mình đang xin ý kiến thì thấy mà không thấy anh chị nào nói tới nên mạo mụi hỏi thăm cũng không được hay sao vậy bác?
Còn nếu bác thấy em hỏi nhiều quá thì coi như em xin lỗi. Em thì có thì thưa không biết thì hỏi nên cũng chả ngại gì.
Mình nói thật bác nha, nhiều bài kiểu hỏi như thế này phục vụ mục đích quảng cáo lắm, sorry nếu bác nằm ngoài số đó.
Anh em trên diễn đàn này không ai vừa đi E vừa đi 5 đời mới nhất để so sánh được cho bác đâu. Bác thử nghĩ logic xem tư vấn khen chê cái xe không dùng thường xuyên liệu có chuẩn?
Nếu bác thực sự muốn mua 1 trong 2 xe này thì vợ chồng bác đi lái thử, ngồi thử thực tế rồi quyết. Tiền của bác cơ mà. Ưng cái nào thì mua cái đó thế thôi.
Mua xong bác nhớ nói để anh em diễn đàn chúc mừng bác.

Tập Lái
20/1/21
14
20
3
31
Mình nói thật bác nha, nhiều bài kiểu hỏi như thế này phục vụ mục đích quảng cáo lắm, sorry nếu bác nằm ngoài số đó.
Anh em trên diễn đàn này không ai vừa đi E vừa đi 5 đời mới nhất để so sánh được cho bác đâu. Bác thử nghĩ logic xem tư vấn khen chê cái xe không dùng thường xuyên liệu có chuẩn?
Nếu bác thực sự muốn mua 1 trong 2 xe này thì vợ chồng bác đi lái thử, ngồi thử thực tế rồi quyết. Tiền của bác cơ mà. Ưng cái nào thì mua cái đó thế thôi.
Mua xong bác nhớ nói để anh em diễn đàn chúc mừng bác.
Dạ vậy thôi mình cũng xin close topic cho khỏe chứ vào diễn đàn mong muốn kiếm người anh người chị đã có những trải nghiệm với nhiều dòng xe cho ý kiến để đỡ phải rước mệt mỏi, buồn phiền vào thân. Mình cũng nói thẳng là trước vợ mình bị say xe nặng nên mình chả có tư tưởng mua xe 4b làm gì mà giờ có kế hoạch nên thấy có chiếc xe cũng tiện lợi, đi đây đi đó cũng không ngại nắng mưa nên tính ra nói về xe 4b thì mình chả khác gì cái tờ giấy mới chả biết gì. Chạy thử thì mình cũng đã đăng ký chạy thử nhưng chạy tầm vài vòng thì xe nào chả là xe ngon nên mới lên đây dạ thưa học hỏi mọi người. Bác thử hình dung bác không biết gì về xe và xung quanh bạn bè hay người thân cũng không ai rành về xe rồi xách cục tiền đi mua trúng chiếc xe bỏ công chăm sóc, bảo dưỡng đầy đủ nhưng bị mấy cái lỗi tào lao gì đâu không thì bác có thấy mệt mỏi, bực tức không? Mình đâu phải mua chiếc xe về chạy hết 3-4 năm bảo hành là đổi xe mua chiếc mới đâu nên mới tím hiểu kĩ.
Mà thôi nói dài chả được gì thêm coi như mình xin lỗi làm phiền các anh, các bác!

Hạng C
2/12/18
958
563
113
41
Mec E300 AMG và BMW 530i cả hai đều ok, xét về giá thì BMW chênh nhiều quá. Tùy kinh tế và điều kiện của Bác thôi... BMW được cái gọi là cảm giác lái mà cái gọi là cảm giác thì không phải ai cũng cảm nhận được.. Đứng góc độ kinh tế thì nên chọn Mec E300 AMG đầy đủ options không phải lăn tăn lên đồ gì sau khi mua xe... Chúc Bác tìm được con xe ưng ý

Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
Ui, bác là tờ giấy mới, chưa mua xe lần nào, em thì kinh tế chắc chắn không bằng bác rồi, em đi con đầu đời là CRV rồi mới đổi Focus hatchback, em tâm sự thật tình là bác chỉ nên mua sedan nếu chị nhà say xe…
Mà mới lái chắc nên mua xe nào đó nhẹ nhàng tình cảm dễ chinh phục hơn ví dụ như C180 chẳng hạn, vẫn đẹp trai, vẫn long lanh và đồ hiệu…sau này lái cứng rồi bên BMW 5series ko muộn, vậy mới thấy được cái hay ho của BMW chẳng hạn…
Ah, tiền có chứ chơi đi bác, em mua xe rồi lại thấy sao mình ngu vậy, ko mua sớm hơn, bác lái quen rồi ko muốn đi xe máy đâu, em đã đi ô tô được 30k km rồi, thấy quá ổn

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Nếu là lái mới em nghĩ sẽ mơ hồ về cái gọi là cảm giác lái của bmw, em chỉ chạy con xe cỏ nhưng em nghĩ về độ an toàn thì như nhau vì đều là xe sang của đức, opption mec hơn chút đỉnh và nội thất trông sang hơn còn hỏng vặt chắc cả 2 có lẽ ít gặp, em vote cho e300.