Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Cũng lăn tăn như chủ thớt, vừa đi xem XC60 về, chọn em nầy vì độ hoàn thiện, khung sườn....
Rộng, option vừa đủ, an toàn và mạnh : máy 2.0 mà 320HP.
Có điều đăng ký chờ xe lâu quá.
Theo mình, cứ phải tới và xem tận tay, thử lái thì mới hiểu hết và tự mình quyết định, vì mỗi chiếc có ưu khuyết tuỳ theo người sở hữu.

Cùng phân cấp thì XC-60 đúng là có chất lượng hoàn thiện cao nhất! Nhìn, sờ, rờ XC-60 rồi thì thấy mấy con còn lại dởm dởm sao ấy!

Mua chiếc xe đoạt giải xe của năm 2018 và nhiều năm liền bán chạy số 1 châu Âu trong phân khúc nhiều năm liền thì chắc không bao giờ hối hận! hehe

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Cùng phân cấp thì XC-60 đúng là có chất lượng hoàn thiện cao nhất! Nhìn, sờ, rờ XC-60 rồi thì thấy mấy con còn lại dởm dởm sao ấy!

Mua chiếc xe đoạt giải xe của năm 2018 và nhiều năm liền bán chạy số 1 châu Âu trong phân khúc nhiều năm liền thì chắc không bao giờ hối hận! hehe
Đồng tình với bác, em ở tỉnh chứ ở TP thì cũng quốc Xc60 trải nghiệm cho đã rồi

10/5/17
1.581
1.353
118
Mình nghĩ con NX300 là hợp lý hơn. Xe Đức nhập khẩu mà bị bào option thì chán chết. Ở VN chắc cũng khó có cơ hội để xe Đức thể hiện ở tốc độ cao.

Tập Lái
13/2/19
20
8
3
32
Vâng cám ơn các bác. Em đã quyết định cọc Q5. Vì lý do thích cảm giác chân phanh chân ga tuyệt vời, ngoại hình, đủ kinh tế để sửa (mong là vậy) và chất trẻ của nó. Thôi đi đâu rồi cũng về cảm quan yêu ghét. Nx300 lý trí em gào thét dữ lắm nhưng em vẫn chưa yêu được ngoại hình và định hướng khách hàng của nó (Dù chưa lái thử). Mong là 2-3-4 năm sau sẽ có dịp cưỡi một em LX ở một phân khúc nhiều tiền và đáng bỏ tiền ra mua hơn. :)

Hạng B1
6/6/05
98
1
6
39
Vâng cám ơn các bác. Em đã quyết định cọc Q5. Vì lý do thích cảm giác chân phanh chân ga tuyệt vời, ngoại hình, đủ kinh tế để sửa (mong là vậy) và chất trẻ của nó. Thôi đi đâu rồi cũng về cảm quan yêu ghét. Nx300 lý trí em gào thét dữ lắm nhưng em vẫn chưa yêu được ngoại hình và định hướng khách hàng của nó (Dù chưa lái thử). Mong là 2-3-4 năm sau sẽ có dịp cưỡi một em LX ở một phân khúc nhiều tiền và đáng bỏ tiền ra mua hơn. :)
Bác cho e hỏi giá cả Q5 bây giờ được giảm nhiều không bác. Có xe lay luôn hay phải chờ nhập vài tháng vậy. Thanks bác

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Xe Lexus không làm ở Nhật bác ơi.

Tiếng đóng cửa xe Đức và Nhật khác nhau bác ơi. Lexus thì nghe cái phập, xe Đức thì nó tinh tế hơn, cái này phải dùng mới thấy thích.

Xe Đức mình chạy 100k km chả có vấn đề gì bác, xe vẫn ngọt ngào, tăng tốc vẫn phơi phới bác.

Nói chung chủ đề này không có hồi kết bác. Tuy nhiên theo tầm giá và déign trang bị ( cái này mang tính cảm nhận cá nhân), mình vẫn xếp GLC 300>Q5> NX ( tầm giá bán ở VN).

Con Q5 mới chưa test chứ NX và GLC 300 test rồi. Ngồi con NX chắc cả 500km bên Mỹ. Nói chung nội thất cả 2 em này mình đều không thích. Vận hành NX không thể đọ nổi xe Đức. Còn lý do cho rằng NX bền bla bla, bảo dưỡng thấp thì đành chịu. Kk

Lexus sx ở Nhật thì làm đâu thế bác. Nó chỉ sx ở Nhật, Mỹ và gần đây là Canada. NX bán VN k làm Nhật vậy sx ở đâu bác khai sáng cái ợ.