Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Cái đó là bác tự nói nhé. Cơ bản xe Lexus không thể cạnh tranh nổi với xe Đức về vận hành.

Số thống kê trên thế giới vẫn là Lexus chỉ chưa bằng 1/2 doanh số bán của bất kỳ hãng nào trong 3 hãng.

Doanh số bán Lexus tại Nhật cũng thua luôn các hãng Đức

cơ bản mình không chê xe Lexus vì phải là chiếc nào và giá bao nhiêu.

Ở đây có một số kiểu comment kiểu phản cảm kiểu vận hành GLC thấy chán, Bla bla, rồi mua Lexus đi , bla bla.

Lại có bác còn bảo GLC kiểu trôi xe, kk trong khi đó là đặc sản của To và Lexus khi họ muốn tiết kiệm xăng nên nhả chân ga nhưng xe cứ chạy như thường vì kiểu ngắt côn gì đó.

Toàn sâu sit thôi bác ơi. Người đi mua xe này ai có time mà còn photosjop mấy cái hình lên mới hỏi.

dự ko lâu nữa cái forum này cũng dẹp tiệm thôi

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Không biết lexus đời cũ thế nào, còn xe em mới lấy không có hiện tượng nhả chân ga mà xe vẫn trôi bác nhé. Xe chạy đằm, tay lái chính xác, không bồng bềnh.
Em thấy chủ thớt mặc dù nhà đã có Glc 300 rôi nhưng vẫn cần được tư vấn trong 3 mẫu xe nói trên và đang ưu ái về NX thì có thể là chưa hài lòng về glc rồi.

Bác chụp cái lexus bác mới lấy lên được o?

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Tại lex hơi khắm vụ chỉ sx ở Nhật nên đi đâu giá cũng bị cao hơn do ăn thuế má thôi.
Ngày xưa ở UK thì nói là chạy xe châu âu đc vì giá cũng ko cao, chạy kiểu cuốn chiếu 5 năm thì ok, chứ về vn thì ko hợp.
Còn ai bảo NX chạy giống innova thì em xin thua, so với GLC cũng 9-10 thôi, chỉ là GLC300 nhiều option hơn thôi, có khi mới ngồi lên lần đầu đóng cửa phành phạch đã thấy rẻ tiền rồi.
Nhưng có một điều cần phải cân nhắc, như mer sau 2 năm sẽ rất khác lúc mới mua, lex thì ít xuống xe hơn. Tầm sau hơn 5 vạn sẽ thấy ... còn ai bảo xe đi sang ko quan tâm đến tiền, đi 2 năm rồi đổi thì em cũng bó tay ... em xin rút lui

Xe Lexus không làm ở Nhật bác ơi.

Tiếng đóng cửa xe Đức và Nhật khác nhau bác ơi. Lexus thì nghe cái phập, xe Đức thì nó tinh tế hơn, cái này phải dùng mới thấy thích.

Xe Đức mình chạy 100k km chả có vấn đề gì bác, xe vẫn ngọt ngào, tăng tốc vẫn phơi phới bác.

Nói chung chủ đề này không có hồi kết bác. Tuy nhiên theo tầm giá và déign trang bị ( cái này mang tính cảm nhận cá nhân), mình vẫn xếp GLC 300>Q5> NX ( tầm giá bán ở VN).

Con Q5 mới chưa test chứ NX và GLC 300 test rồi. Ngồi con NX chắc cả 500km bên Mỹ. Nói chung nội thất cả 2 em này mình đều không thích. Vận hành NX không thể đọ nổi xe Đức. Còn lý do cho rằng NX bền bla bla, bảo dưỡng thấp thì đành chịu. Kk

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Không biết lexus đời cũ thế nào, còn xe em mới lấy không có hiện tượng nhả chân ga mà xe vẫn trôi bác nhé. Xe chạy đằm, tay lái chính xác, không bồng bềnh.
Em thấy chủ thớt mặc dù nhà đã có Glc 300 rôi nhưng vẫn cần được tư vấn trong 3 mẫu xe nói trên và đang ưu ái về NX thì có thể là chưa hài lòng về glc rồi.

Cảm nhận cá nhân của bác thì mình chịu thôi, chứ cty mình có đủ cả vài chiếc lexus từ RX 350, ES 350 đến 570 thì tay lái và vận hành vẫn đẵ trưng Lexus bác. Nó không có cảm nhận thời gian thực như xe Đức, và cũng không mượt mà khi tăng tốc, đánh lái.,,như ce Đức bác.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Cảm nhận cá nhân của bác thì mình chịu thôi, chứ cty mình có đủ cả vài chiếc lexus từ RX 350, ES 350 đến 570 thì tay lái và vận hành vẫn đẵ trưng Lexus bác. Nó không có cảm nhận thời gian thực như xe Đức, và cũng không mượt mà khi tăng tốc, đánh lái.,,như ce Đức bác.
Em đồng ý với bác là không thể bằng xe đức,nhưng mẫu es đời mới đã làm ổn hơn rồi. Em chạy ra quốc lộ thử các chế độ lái, độ vọt các kiểu... Nói chung cảm thấy hài lòng vì nhu cầu sử dụng chỉ đến thế thôi, đi loanh quanh thành phố là chính, cần chiếc xe rộng rãi, chạy êm ái, lên xe ngồi thấy thư giãn là được rồi.