Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Đi xe máy thì cũng có cái tiện của nó, nhưng nếu đi xa xa và nhất là có f1 thì nên đi ôtô chứ bác.
E cũng giống bác là có 2 f1, mỗi lần đi đâu là chất 4 mạng lên cái pcx, ko thì chia ra 2 xe.
Ngán quá nên e thuyết phục vk cả đi học lái từ lúc chưa có xe, cũng trần ai khoai củ bả mới chịu vì vợ e say xe khủng khiếp, lên xe đi đâu là nó chỉ có nằm chèp bẹp.
Nhưng e cũng cố gắng thuyết phục vì hai cái lợi, một là ai biết lái sẽ hết say xe, hai là chạy xe máy đàng hoàng hơn :D
Bác cứ thuyết phục bác gái đi học lái, em nghĩ sẽ ổn thôi.
E có nói, mà lại cứ bảo "e ko học vì e ko thích chở người khác", hihi cạn lời

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Trị chứng say xe cho mấy bà phải kiên trì .....
Kinh nghiệm của em ( cho F1- gái ) là :
1/ Bác tổ chức nhiều chuyến đi chơi đường dài : ép vô thế không thể từ chối vì con em chúng ta :)
2/ Mùi xe : ngoài trang bị khẩu trang thông thường bác cần thêm vài khẩu trang y tế bỏ theo xe.
3/ Máy lạnh : Thời gian đầu chấp nhận vừa mở máy lạnh vừa mở của sổ bên gấu đang ngồi, sau đó canh khi gấu thiếp đi thì kéo cửa lên từ từ 1/3 -> 1/2 -> 3/4 -> 100%, giai đoạn này phải kiên nhẫn.
4/ và đặc biệt là nài phải khéo nhé ( Chứ vừa chạy vừa nhồi thì hổ báo cũng chết nói chi là Gấu mẹ )
Chúc bác thành công, tết này lập thành tích tốt.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Trị chứng say xe cho mấy bà phải kiên trì .....
Kinh nghiệm của em ( cho F1- gái ) là :
1/ Bác tổ chức nhiều chuyến đi chơi đường dài : ép vô thế không thể từ chối vì con em chúng ta :)
2/ Mùi xe : ngoài trang bị khẩu trang thông thường bác cần thêm vài khẩu trang y tế bỏ theo xe.
3/ Máy lạnh : Thời gian đầu chấp nhận vừa mở máy lạnh vừa mở của sổ bên gấu đang ngồi, sau đó canh khi gấu thiếp đi thì kéo cửa lên từ từ 1/3 -> 1/2 -> 3/4 -> 100%, giai đoạn này phải kiên nhẫn.
4/ và đặc biệt là nài phải khéo nhé ( Chứ vừa chạy vừa nhồi thì hổ báo cũng chết nói chi là Gấu mẹ )
Chúc bác thành công, tết này lập thành tích tốt.
Dạ, nhà e có 2 người bị say. Mẹ em và vk e. Cái vừa mở máy lạnh lại vừa mở cửa sổ áy sao kì lạ vậy bác? Mẹ e nằm trong phòng máy lạnh ko sao nhưng cứ kiểu như là "nhìn thấy cái xe đã thấy nôn nao", đi xa thì mua thuốc chứ đi gần thì đúng là chết dở vì tiền thuốc quá tội tiền xăng ạ

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Dạ, nhà e có 2 người bị say. Mẹ em và vk e. Cái vừa mở máy lạnh lại vừa mở cửa sổ áy sao kì lạ vậy bác? Mẹ e nằm trong phòng máy lạnh ko sao nhưng cứ kiểu như là "nhìn thấy cái xe đã thấy nôn nao", đi xa thì mua thuốc chứ đi gần thì đúng là chết dở vì tiền thuốc quá tội tiền xăng ạ
Vừa mở cửa sổ kết hợp mở máy lạnh vì :
Máy lạnh phục vụ cho các đối tượng còn lại và tập cho mấy bà làm quen dần (cũng chứng minh máy lạnh là vô hại - vì thực chất mấy bà có ác cảm nên dị ứng với mùi xe là chính ).
Đặc biệt là yêu cầu các bà nên RELAX và tạo không khí vui tươi trong chuyến đi.
P/s : như F1 của tôi cũng vậy, thời gian đầu lên xe là đeo khẩu trang 3, 4 lớp, đóng các cửa máy lạnh, mở cửa sổ ....> đến bây giờ thì khoẻ re, tuy nhiên vẫn độc chiếm ghế phụ kế ba và chưa có ý định nhường ai hết.
Chúc bác thành công.

• Like
Reactions: vthanh6 and Mr Oz
Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Con này hàng HVN hay nhập Thái vậy bác?
Hàng này nhập Honda Indo, chất lượng nhựa không xuất sắc như Thái nhưng máy 150 mạnh hơn Click 125 Thái. Chạy rất bốc và êm.

• Like
Reactions: Mr Oz