Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Trị chứng say xe cho mấy bà phải kiên trì .....
Kinh nghiệm của em ( cho F1- gái ) là :
1/ Bác tổ chức nhiều chuyến đi chơi đường dài : ép vô thế không thể từ chối vì con em chúng ta :)
2/ Mùi xe : ngoài trang bị khẩu trang thông thường bác cần thêm vài khẩu trang y tế bỏ theo xe.
3/ Máy lạnh : Thời gian đầu chấp nhận vừa mở máy lạnh vừa mở của sổ bên gấu đang ngồi, sau đó canh khi gấu thiếp đi thì kéo cửa lên từ từ 1/3 -> 1/2 -> 3/4 -> 100%, giai đoạn này phải kiên nhẫn.
4/ và đặc biệt là nài phải khéo nhé ( Chứ vừa chạy vừa nhồi thì hổ báo cũng chết nói chi là Gấu mẹ )
Chúc bác thành công, tết này lập thành tích tốt.
Thưa các bác đã cả tháng trị chứng thích 2b bài xích 4b của vk như thế này:
1_ Nguyên nhân do say xe
2_ Áp dụng kinh nghiệm từ các bác Oser:
+ko chạy cua gấp chặt chẻ
+mở cửa ko mở máy lạnh nhưng cứ kéo lên từ từ, đi khoảng 2 km thì mở máy lạnh nhưng để số nhỏ nhất nhé, sau đó vẫn kéo cửa kính lên gần kín hết chỉ hở chút xíu thôi nhé. Sau đó tăng độ lạnh lên nấc 2 và 3 vẫn để gió nấc 1. Mở nhạc vừa vừa Đan Nguyên hay Lệ Quyên ấy. Ngồi sau với 2 F1.
Kq: sau khi đi được hơn chục km hỏi có say xe ko e? Ko thấy trả lời, e hỏi lại thì F1 lớn trả lời "Mẹ ngủ rồi ba" :3dcuoi:

Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
1_ Nguyên nhân do say xe
+mở cửa ko mở máy lạnh nhưng cứ kéo lên từ từ, đi khoảng 2 km thì mở máy lạnh nhưng để số nhỏ nhất nhé, sau đó vẫn kéo cửa kính lên gần kín hết chỉ hở chút xíu thôi nhé. Sau đó tăng độ lạnh lên nấc 2 và 3 vẫn để gió nấc 1. Mở nhạc vừa vừa Đan Nguyên hay Lệ Quyên ấy. Ngồi sau với 2 F1.
Kq: sau khi đi được hơn chục km hỏi có say xe ko e? Ko thấy trả lời, e hỏi lại thì F1 lớn trả lời "Mẹ ngủ rồi ba" :3dcuoi:
Từ say xe chuyển sang ngủ là bác thành công bước đầu rồi đó :3dtanghoaheo:.

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Từ say xe chuyển sang ngủ là bác thành công bước đầu rồi đó :3dtanghoaheo:.
Dạ, cảm ơn bác
E đang chuẩn bị làm hồ sơ cho vk e đi học bằng lái đây, có vẻ xuôi xuôi rồi :3dchientrung:

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
1_ Nguyên nhân do say xe
E thì chặt chẻ đến khi ói ko còn ji thì thoai.
Bgio xe e chỉ chở ao vợ đi 2B