Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Say xe có 2 nguyên nhân: do mùi xe hoặc do xe lắc. Mùi xe thì bác vệ sinh sạch sẽ, kiếm mùi nào vợ bác thích thì trang bị cho xe. Do xe thì đổi xe nào chạy đằm và chú ý không lạng lách khi chạy.

Hạng B1
11/6/16
86
10
8
45
Em nghĩ tốt nhất là mua luôn 2 chiếc đi cho khoẻ, con 4b đi lúc trời mưa nắng, đi chơi a... Con SH đi lúc trời thong thả. Con vk bác muốn đi con nào thì mình chiều đc tất kaka

Hạng B1
11/6/16
86
10
8
45
Mấy con 2b đó có cái công nghệ gì đâu mà phân vân? Con SH VN thì xin thẳng 1 câu quên đi, 1 khi đã có tiền mua được xe hơi thì cũng nếu có khả năng nta cũng cắm đầu mua xe nhập chứ ai lại thích xe ráp, thì xe máy cũng thế thôi.
Công nghệ SHVN có gì đâu? ABS -> bác chạy xe máy always 100 km/h hả?
Khóa chống trộm điều khiển từ xa? -> 15p ra Nguyễn Chí Thanh,Q10 có mà đầy mọe trước đó mẫu cũ cũng làm đầy ra, mẫu mới ra mắt thấy khách hàng thêm vào nâng giá (đúng chất VN).
SHVN 125i (tầm 60-70tr) -> e lấy CLICK thái 125
SHVN 150i (tầm 90-100tr) -> e lấy VARIO inodo 150
Còn SH đã chơi là 300i hoặc 150i Ý, còn k thì dẹp :) Chứ mấy con xe tay ga ráp chạy 1 thời gian nồi niêu xoong chảo nó kêu nghe thấy gớm hơn cả mấy con Future125 hay WAVE 110 ráp.
Chưa kể đi SH -> giữ xe tốn tiền hơn, đi SH -> dễ bị phục kích hơn nhé (đặc biệt lễ hội), đi SH -> làm cái gì cũng mắc hơn nta (dân nó làm gì biết SHVN hay SH nhập cứ thấy SH có tiền là chặt), đi SH -> xe to khó xoay sở hơn...chả thấy có lợi ích mọe gì nếu đã có xe hơi thì với e SH nó cũng chả khác gì con WAVE, mà đi SH ra đường hồi hộp hơn cả đi WAVE :D
Bác giống em rồi, có tiền mua 4b thì mua thôi, chứ chạy SH phiền bỏ moẹ.. to nặng mà còn lo sợ trộm nữa.. kaka

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng F
12/10/16
7.497
6.353
113
Em nghĩ tốt nhất là mua luôn 2 chiếc đi cho khoẻ, con 4b đi lúc trời mưa nắng, đi chơi a... Con SH đi lúc trời thong thả. Con vk bác muốn đi con nào thì mình chiều đc tất kaka
E bình dân học vụ, muốn mua thêm thì phải xì thêm xèng. Nhưng vấn đề là mua về thì phải đi, mà đi thì 4b vứt đâu? Các bác thấy cái cảnh kẹt xe ở ngã tư cầu vượt Linh Xuân giấc hơn 6h tối, ối giời ơi vk e nó hết nằm rồi ngồi rồi đeo khẩu trang đủ kiểu mà sao mà xuống xe được bây giờ?

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
mới tống con SH đi. giờ chủ yếu đi 4b nên để SH ít xài. kaka

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Mấy bữa rồi e lấy con Sh150i 2016 của ông anh đi thử rồi. Cũng thích nhưng mỗi lần dừng xe đèn đỏ 30s là nhón mỏi hết cả chân, chạy cũng khá bốc, ga nhẹ cũng lướt gió, xác to vật vã, nhiều e nhìn hơn là đi 4b (e nói thật vì đi 4b có time đâu mà để ý gáy) :3dcuoi:
Nhưng, nhà e 2 lớn 2 nhỏ ngồi vẫn chả rộng hơn con Lead thần thánh thánh chi cả. Chỉ cao hơn.
Suy đi ngẫm lại e ko ưng cái bụng rồi đấy.
Trời nắng chang chang giờ bx e bắt đi 2 cái 2b về SG nè. Chán muốn vứt mịa cái 4b đi, mua về sợ say xe vcl
Cụ so Lead với Su hào em thua.
Còn về 4b hay 2b em nào cũng có mặt ạnh mặt yếu, tùy hoàn cảnh nào sử dụng phù hợp.

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
Trị chứng say xe cho mấy bà phải kiên trì .....
Kinh nghiệm của em ( cho F1- gái ) là :
1/ Bác tổ chức nhiều chuyến đi chơi đường dài : ép vô thế không thể từ chối vì con em chúng ta :)
2/ Mùi xe : ngoài trang bị khẩu trang thông thường bác cần thêm vài khẩu trang y tế bỏ theo xe.
3/ Máy lạnh : Thời gian đầu chấp nhận vừa mở máy lạnh vừa mở của sổ bên gấu đang ngồi, sau đó canh khi gấu thiếp đi thì kéo cửa lên từ từ 1/3 -> 1/2 -> 3/4 -> 100%, giai đoạn này phải kiên nhẫn.
4/ và đặc biệt là nài phải khéo nhé ( Chứ vừa chạy vừa nhồi thì hổ báo cũng chết nói chi là Gấu mẹ )
Chúc bác thành công, tết này lập thành tích tốt.
Đọc đoạn này của bác mà mình không khỏi liên tưởng đến quy trình dụ gấu vào nhà nghỉ, trần ai và khó khăn chẳng kém trị say xe.
Mục số 4 của bác thì quá đúng với đoạn phá cái đó lần đầu - cực khéo mới ghi bàn ah
Heehee - cuối tuần vui vẻ nha các bác

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Đọc đoạn này của bác mà mình không khỏi liên tưởng đến quy trình dụ gấu vào nhà nghỉ, trần ai và khó khăn chẳng kém trị say xe.
Mục số 4 của bác thì quá đúng với đoạn phá cái đó lần đầu - cực khéo mới ghi bàn ah
Heehee - cuối tuần vui vẻ nha các bác
Ở đó mà tưởng với tượng, bác chủ đang đau đầu kìa :)