Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
18/6/07
55
0
0
53
RE: Phiếm đàm về xe Nhật, xe Hàn...

Các Bác nói thế thì chỉ có TATA của Ấn Độ là nhất thôi.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

@hoacomay. Cam2.4 nhập là gì có giá 50k hả bác chỉ có LD thôi.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Bác Máy in đanh đá thế.
Bác KV chỉ muốn nói Hàn Kwoc bây giờ cũng có nhiều xe tốt không kém xe nhật mà giá lại rẻ hơn thôi.
Bác Máy in muốn so sánh Fortuner với SF của bác KV thì phải mang thông số kỹ thuật ra nói chuyện chứ toàn nói chữ (đoạn bôi đậm) thì em nghĩ rằng chưa phải lắm.
Trên diễn đàn tranh luận chỉ tập trung vào ý kiến/quan điểm, không nên nhằm vào cá nhân như thế.
Hôm qua em lỡ lời trêu bác GD_TMV mà bị xóa ngay đấy.

Trích đoạn: hplaserjet

Nếu thích nói tiền nào của ấy, thì SF full option 60k cũng chưa bằng con xe ghẻ FORTUNER cùng cấu hình( em này có gì hơi giống với INNOVA) dành cho thị trường các nước đang phát triển , vậy không biết SF nó cao cấp ở chỗ nào, xe VIOS mới khác gì YARIS sedan ở Mỹ.Bác Kiến có biết VN(trong đó có bác là 1 công dân) là nước phát triển hay kém phát triển k,có những công dân đóng góp cho tăng trưởng kinh tế tốt như bác nên bọn TO nó mới ưu tiên nhiều mẫu xe của dự án IMV cho VN, nếu bác nói là mua giá cao mà vẫn bị xe đểu như VIOS, zace ỉn... thì con xe SF của bác cũng bị giá cao xe bình dân thôi sang trọng cái zề, thế mà bác cứ làm như bác là anh Khải silk. Ti vi LCD SONY ruột là SAMSUNG(cái này có đươc nghe nói cũng lâu rồi nhưng từ mấy chú làm ở LG) nhưng không hiểu sao tivi LCD SAMSUNG độ phân giải thì cao ngất hình lại xấu thế, nghĩ ra công nghệ nguồn mà lúc ra sản phẩm lại kém vậy sao.
Xe Hàn không bao giờ bằng xe Nhật nói thế cho nhanh cái này ai chả công nhận còn nói ngược lại thì thì người ta nghĩ ngay mới ở Trâu Quỳ ra

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

@bác hplaserjet:
Bác quay về chính chủ đề "Phiếm đàm...." nhe. Tất cả nhưng lời công kích sẽ không được chào đón. Nên chỉnh lại 1 số cách hành văn nhe bác

nếu bác nói là mua giá cao mà vẫn bị xe đểu như VIOS, zace ỉn... thì con xe SF của bác cũng bị giá cao xe bình dân thôi sang trọng cái zề, thế mà bác cứ làm như bác là anh Khải silk.

Xe Hàn không bao giờ bằng xe Nhật nói thế cho nhanh cái này ai chả công nhận còn nói ngược lại thì thì người ta nghĩ ngay mới ở Trâu Quỳ ra

Hạng C
4/9/06
579
0
16
34

ừ, em nghĩ các bác nói đúng đó, trong túi các bác có con SAMSUNG chớ chắc gì có con SONY ERICSON

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: hplaserjet

Nếu thích nói tiền nào của ấy, thì SF full option 60k cũng chưa bằng con xe ghẻ FORTUNER cùng cấu hình( em này có gì hơi giống với INNOVA) dành cho thị trường các nước đang phát triển , vậy không biết SF nó cao cấp ở chỗ nào, xe VIOS mới khác gì YARIS sedan ở Mỹ.Bác Kiến có biết VN(trong đó có bác là 1 công dân) là nước phát triển hay kém phát triển k,có những công dân đóng góp cho tăng trưởng kinh tế tốt như bác nên bọn TO nó mới ưu tiên nhiều mẫu xe của dự án IMV cho VN, nếu bác nói là mua giá cao mà vẫn bị xe đểu như VIOS, zace ỉn... thì con xe SF của bác cũng bị giá cao xe bình dân thôi sang trọng cái zề, thế mà bác cứ làm như bác là anh Khải silk. Ti vi LCD SONY ruột là SAMSUNG(cái này có đươc nghe nói cũng lâu rồi nhưng từ mấy chú làm ở LG) nhưng không hiểu sao tivi LCD SAMSUNG độ phân giải thì cao ngất hình lại xấu thế, nghĩ ra công nghệ nguồn mà lúc ra sản phẩm lại kém vậy sao.

Có ai phê bình bác đâu mà bác mất bình tĩnh thế ????, bác cứ tranh luận niềm nở cho chúng em nhờ đê.

@các bác khác: Em thấy
1. Xe Nhật về cơ bản tốt hơn xe Hàn, đắt hơn xe Hàn.
2. Daewoo là thằng làm xe phò gần nhất Hàn Quốc, be bét để rồi bị thằng Mẽo béo (cũng đang lỗ ) nó mua. Hyundai - Kia tăng trưởng ầm ầm nên ko đánh đồng hai thằng này được.
3. Dù xe Hàn ko bằng xe Jap nhưng mẫu xe tốt của Hàn vẫn thịt ngon mẫu xe pho` của JAP, Mẽo

Kính các bác

p/s thành thật xin các bác Daewoo fans tát cho em phát, em xin lỗi ạ :)

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Bác Máy In hôm trước mới bắt tay với bác Mũi Dài thôi, chưa bắt tay với bác Kiến Vàng.
Chắc hai bác này lại muốn hợp tác bắt tay với nhau đây mà.
Chúc cho mọi việc được an lành.

Hạng C
4/9/06
579
0
16
34

Thực ra thì bác Maranelo em thấy nói cũng đúng, nhưng mà thuế má giờ cao vầy thì xe Hàn cũng dc mà, tại bọn TOY vn chơi ko đẹp với người tiêu dùng VN mà thôi, mà có phải mua 1 con xe là dùng mãi đâu,Toy tốt mấy thì cũng có ngày lỗi thời cơ mà, mà xe Hàn cũng có đến nỗi nào đâu

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: thanhts

Bác Máy In hôm trước mới bắt tay với bác Mũi Dài thôi, chưa bắt tay với bác Kiến Vàng.
Chắc hai bác này lại muốn hợp tác bắt tay với nhau đây mà.
Chúc cho mọi việc được an lành.
Tôi mới được bắt tay với anh Hà Thân thôi bác ợ! Đang chờ diễm phúc được bắt tay với bác máy in đây? Ko hiểu từ lúc nào Lạc Việt là nhà phân phối của HP nhẩy ? (cái này phải hỏi bà Thuận hay ông Lâm đây?)

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Theo em điều chắc chắn nhất trên đời là .....ko có gì chắc chắn cả . Chân lý cứ NHật là tốt hơn Hàn hay ngược lại đều ấu trĩ cả . Thế giới luôn vận động mà ....
Các thương hiệu oto cũng thế , cách đây 30 năm lúc GM đang thống trị thế giới thì TOY chỉ mới chập chững tập làm oto . AI mà nghĩ đến có lúc TOY vượt mặt GM trở thành nhà sx xe số 1 TG , Hàn và Nhật cũng rứa thôi các bác ợ ..

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.