Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
1/7/06
52
0
6
Hanoi
RE: Phiếm đàm về xe Nhật, xe Hàn...

Trích đoạn: grandis07

Nói chung thì dân mình cũng không quá ngu như bác nghĩ đâu cho nên không phải ngẫu nhiên mà Toy cũng như xe Nhật lại được ưa chuộng trên toàn thế giới đặc biệt tại Châu Á và Mỹ. Em nghĩ chắc 20 năm nữa xe hàn mới có chất lượng được như xe nhật.

Lần đầu tiên em nghe thấy Sony dùng công nghệ của SAMSUNG...botay.com
bác ko nên kì thị quá vậy bác nên tìm hiểu thêm về nó hãy phat biểu chứ . Cho bác biết thêm tin giật mình nữa về LCD và Plasma Sony là hàng chiếu dưới còn chiếu trên là các bố pionner , samsung .....

Hạng B2
7/4/07
199
8
18
saigon

Với 15K Em nên lấy Suzuki Wagon R (máy Nhật) hay cố lên tới 18K để lấy Picanto (xe Hàn).
Xin ý kiến các Bác

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

Trích đoạn: hplaserjet

Nếu thích nói tiền nào của ấy, thì SF full option 60k cũng chưa bằng con xe ghẻ FORTUNER cùng cấu hình( em này có gì hơi giống với INNOVA) dành cho thị trường các nước đang phát triển , vậy không biết SF nó cao cấp ở chỗ nào, xe VIOS mới khác gì YARIS sedan ở Mỹ.Bác Kiến có biết VN(trong đó có bác là 1 công dân) là nước phát triển hay kém phát triển k,có những công dân đóng góp cho tăng trưởng kinh tế tốt như bác nên bọn TO nó mới ưu tiên nhiều mẫu xe của dự án IMV cho VN, nếu bác nói là mua giá cao mà vẫn bị xe đểu như VIOS, zace ỉn... thì con xe SF của bác cũng bị giá cao xe bình dân thôi sang trọng cái zề, thế mà bác cứ làm như bác là anh Khải silk. Ti vi LCD SONY ruột là SAMSUNG(cái này có đươc nghe nói cũng lâu rồi nhưng từ mấy chú làm ở LG) nhưng không hiểu sao tivi LCD SAMSUNG độ phân giải thì cao ngất hình lại xấu thế, nghĩ ra công nghệ nguồn mà lúc ra sản phẩm lại kém vậy sao.
Xe Hàn không bao giờ bằng xe Nhật nói thế cho nhanh cái này ai chả công nhận còn nói ngược lại thì thì người ta nghĩ ngay mới ở Trâu Quỳ ra
nói thế thì khối bác bị ở TQ ra rồi -bác ko nên post bài khi đang bực bội ,em nói có gì sai bác bỏ quá

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/1/06
312
0
0

CÁI này em thấy hoàn toàn đúng tất cả đều phải vận động để tiến lên mà .nhớ khi xưa mới có vô tuyến màu mọi ngừơi chỉ biết có JVC và hồi đó SONY luôn rẻ hơn và không được chuộng nhưng sau này thì kết quả như thế nào thì các bác rõ cả
Trích đoạn: Mrpinocio

Theo em điều chắc chắn nhất trên đời là .....ko có gì chắc chắn cả . Chân lý cứ NHật là tốt hơn Hàn hay ngược lại đều ấu trĩ cả . Thế giới luôn vận động mà ....
Các thương hiệu oto cũng thế , cách đây 30 năm lúc GM đang thống trị thế giới thì TOY chỉ mới chập chững tập làm oto . AI mà nghĩ đến có lúc TOY vượt mặt GM trở thành nhà sx xe số 1 TG , Hàn và Nhật cũng rứa thôi các bác ợ ..

Hạng C
22/5/07
683
2
0

ới bác saigonfr bác đừng lấy Suzuki wagon, bác lấy là ân hận luôn đấy, lấy con đấy bác làm em matiz nhập còn hơn, xe đấy đi cực ồn, lắc và cứng như bê tông lại còn không có trợ lực lái.

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Nghe giọng văn của bác máy in rất gióng bác Tomychien mới bị.....:D:D:D. em nghĩ công nghệ sản xuất oto bây giờ ko chênh lệch quá nhiều đâu.[8|]

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Các bác so sánh từ xe cho tới TV, không phù hợp đâu, mỗi hãng có 1 điểm mạnh, nếu so điện thoại thì chọn Phần Lan, còn xe của nó em không biết, xe rẻ mà lành thì chọn xe Nhật, xe Mỹ có khi rẻ hơn nhưng ai cũng ngại, đó là truyền thống nó thế, nhưng xe TQ cũng bán đầy ở Nga, không sao cả, ai thích thì mua chứ thế giới đâu có 1 hãng xe?

Mà thời nay họ hợp tác với nhau cũng nhiều, mỗi bộ phận gom của 1 hãng, như xe liên hợp quốc ấy, nên quan niệm xe Mỹ hay Hàn hay hỏng vặt chắc cũng ít rồi, em nhớ tờ báo gì đó của Mỹ vẫn còn giữ cái bài viết, xe KIA 2 tháng phải 26 lần vào thăm trung tâm bảo hành, còn việc giữa đêm đông mà sưởi tự dưng ngừng là chuyện hàng ngày, nhưng đó là cách đây hơn chục năm, hình như KIA vào Mỹ năm 1996. Ngày nay mọi thứ đều cải tiến rồi.

Ai bảo xe Hàn tốt cũng được, nhưng thiên hạ vẫn chẳng để cho xe Nhật sụp tiệm đâu, cứ hãng nào cho ra xe đẹp mà rẻ, chất lượng thì người ta mua, như ở VN bây giờ tầm tiền đó thì SF là ok, nhưng mang sedan Hàn qua đó thì vật vã với mấy anh Civic, Coralla, vậy xe Hàn chỉ có SUV là tốt sao? không hẳn, chỉ vì người ta có nhiều lựa chọn thì phải chọn chứ tội gì.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Hay đó bác, bác nói phải lắm

Hạng D
21/12/06
1.117
621
113

Theo em thì các bác so sánh vào từng thời điểm, gíai đoạn thời gian nào đấy thì nó cụ thể hơn phải không ạ? ví dụ 10 năm trước chẳng hạn, thì đúng là chất lượng của xe Hàn so với se Nhật thì đúng là ....quá yếu, tuy nhiên hiên tại thì khoảng cách đã được rút ngắn rất nhiều, Veracruz và Lexus RX350 hoặc SF của bác KV là ví dụ chẳng hạn và ở thị trường Châu Âu và Bẵc Mỹ Hyundai bán dòng sedan sang trọng Sontana củng có đầy đủ chức năng cao cấp được trang bị tương tự như Lexus GS450.....
Nhưng một thực tế là xe Hàn ngoài lợi thế là giá cả cạnh tranh, kiểu dáng,đáp ứng được nhu cầu của giới bình dân (chiếm đa số) , nhưng về độ bền, tính tin cậy?! Vâng cùng là trang bị Airbag, hệ thống cân bàng điện tử, chống lật các thứ,...vv...nhưng độ tin cậy thì Lexus đã chứng minh, kiểm chứng và được khách hàng của mình chấp nhận, còn Hyundai thì khách hàng vẩn còn đắn đo nếu bỡ ra một số tiền để lựa chọn giửa Lexus và Hyundai. Có thể trong tương lai xe Hàn, đã và đang hoàn thiện hơn, vượt lên bằng hoặc hơn xe Nhật....hy vọng một ngày nào đó Hyundai sẽ là cái tên mới bên cạnh Lexus và Subaru để "so chân" cùng vói Mer và BMW ngay trên thị trường châu Âu cho dòng xe sang trọng và xe thể thao (luxury and sport cars)...đó là nhận định của em xin đóng góp cùng các bác.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: bugi

Theo em thì các bác so sánh vào từng thời điểm, gíai đoạn thời gian nào đấy thì nó cụ thể hơn phải không ạ? ví dụ 10 năm trước chẳng hạn, thì đúng là chất lượng của xe Hàn so với se Nhật thì đúng là ....quá yếu, tuy nhiên hiên tại thì khoảng cách đã được rút ngắn rất nhiều, Veracruz và Lexus RX350 hoặc SF của bác KV là ví dụ chẳng hạn và ở thị trường Châu Âu và Bẵc Mỹ Hyundai bán dòng sedan sang trọng Sontana củng có đầy đủ chức năng cao cấp được trang bị tương tự như Lexus GS450.....
Nhưng một thực tế là xe Hàn ngoài lợi thế là giá cả cạnh tranh, kiểu dáng,đáp ứng được nhu cầu của giới bình dân (chiếm đa số) , nhưng về độ bền, tính tin cậy?! Vâng cùng là trang bị Airbag, hệ thống cân bàng điện tử, chống lật các thứ,...vv...nhưng độ tin cậy thì Lexus đã chứng minh, kiểm chứng và được khách hàng của mình chấp nhận, còn Hyundai thì khách hàng vẩn còn đắn đo nếu bỡ ra một số tiền để lựa chọn giửa Lexus và Hyundai. Có thể trong tương lai xe Hàn, đã và đang hoàn thiện hơn, vượt lên bằng hoặc hơn xe Nhật....hy vọng một ngày nào đó Hyundai sẽ là cái tên mới bên cạnh Lexus và Subaru để "so chân" cùng vói Mer và BMW ngay trên thị trường châu Âu cho dòng xe sang trọng và xe thể thao (luxury and sport cars)...đó là nhận định của em xin đóng góp cùng các bác.
Bác ơi SF là sản phẩm toàn cầu (mỗi thị trường lại có các option khác nhau, nhưng về cơ bản là như nhau). Nó bảo hành 5 năm toàn bộ xe, 10 năm cho máy và powertrain(hộp số)=> xe phải bền hơn thời gian đó nhiều, hãng mới dám bảo hành như vậy. Thông số này đã đủ để bác yên tâm về độ bền?

Status
Không mở trả lời sau này.