Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
bác tonjohn ui, em mua cái gì nó cũng không lãi thì làm sao hả bác :D
Chủ nhật này bác sang q7 off với OSI đê

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
onlinecafe nói:
bác tonjohn ui, em mua cái gì nó cũng không lãi thì làm sao hả bác :D
Chủ nhật này bác sang q7 off với OSI đê
Bác mua Fuzaca  uống đảm bảo có lãi :D
Chủ nhật tớ sẽ qua off với OSI - bác nhớ giữ cho e một chỗ nhé

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
khoa nói:
Sẵn tiện cho e hỏi , e mạng Kim , Hải trung kim , nhà e hướng Đông Bắc , cửa chính hướng về cách phía sông 500m phía Sông (Bến Phú Định) sau lưng nhà em khoảng 300m là Đại Lộ Đông Tây , buổi sáng thì nắng chiếu vào toàn bộ chiều dài căn nhà tất cả các khu vực , phòng ốc đều có ánh nắng chiếu vào
Như vậy về phong thuỷ có tốt k ? Em cảm ơn
Về cơ bản nhà có đầy đủ ánh sáng và thông gió tự nhiên mới là nhà có phong thủy tốt. Bác không nói rõ là nhà bác có mát hay không
Nhà bác ngó ra sông nếu phía sau nhà bác nếu có một nhà cao tầng nữa thì phong thủy cực kỳ tốt

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.113
123
Các bác tư vấn giúp em vụ này nha..
Em thích 1 mảnh đất trong hẻm lớn, đầu hẻm có 1 hẻm nhỏ đi vào chùa, cách đất em định mua ~ 30m. Phía sau đất là 1 miếng đất trống, còn mấy mộ bỏ hoang. Em định xây nhà bít lại ko nhìn ra phía sau (2 bên đã có 2 nhà 4 tấm). Đứng trong hẻm e thấy rất ưng ý, mát, thoải mái.. Về phong thủy có gì xấu không các bác?
Em đang tìm mua nhà nát/đất Q7 trong hẻm lớn 6-8m, vợ 2 em vô được, dt 4x15 hoặc 5x12, ko ngập nước.. khoảng trên dưới 2 tỉ. Em đang tìm khu Nam Long Trần Trọng Cung... Còn option nào hay nữa ko các bác..
Các bác cho em xin cao kiến với... thời gian ít vì đi làm cả ngày, nên ko đi coi được nhiều

Hạng D
6/12/06
1.219
17.135
113
40
em đang tự hỏi bác tonjohn có nguyên cứu phong thuỷ thật ko,có nguyên cứu nghiêm túc không,theo trường phái nào,hay chỉ đọc chơi mấy cuốn sách phong thuỷ?

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
matheoken nói:
em đang tự hỏi bác tonjohn có nguyên cứu phong thuỷ thật ko,có nguyên cứu nghiêm túc không,theo trường phái nào,hay chỉ đọc chơi mấy cuốn sách phong thuỷ?
Dạ em có nghiên cứu phong thủy chủ yếu là về nhà ở, vì nó liên quan đến nghề nghiệp của em . Em nghiên cứu không sâu lắm tuy nhiên là hết sức nghiêm túc , như cái cách e đã trả lời cho một vài bác trên thớt này trong phạm vi kiến thức mà em có được. Nếu e là thầy phong thủy chính hiệu thì e sẽ coi để lấy tiền , chứ chẳng ai vô công rồi nghề lên đây để tư vấn
Cách hỏi của bác làm e rất buồn và e xin phép e sẽ không trả lời tiếp bất cứ một câu hỏi nào ở đây nữa . Thật ra vì tình cảm với diễn đàn e đã bỏ thời gian thức đêm hôm trả lời nghiêm túc cho một vài bác chứ chẳng phải lên đây để chém gió .
Em exit thớt này

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
tonjohn nói:
matheoken nói:
Dạ em có nghiên cứu phong thủy chủ yếu là về nhà ở, vì nó liên quan đến nghề nghiệp của em . Em nghiên cứu không sâu lắm tuy nhiên là hết sức nghiêm túc , như cái cách e đã trả lời cho một vài bác trên thớt này trong phạm vi kiến thức mà em có được. Nếu e là thầy phong thủy chính hiệu thì e sẽ coi để lấy tiền , chứ chẳng ai vô công rồi nghề lên đây để tư vấn
Cách hỏi của bác làm e rất buồn và e xin phép e sẽ không trả lời tiếp bất cứ một câu hỏi nào ở đây nữa . Thật ra vì tình cảm với diễn đàn e đã bỏ thời gian thức đêm hôm trả lời nghiêm túc cho một vài bác chứ chẳng phải lên đây để chém gió .
Em exit thớt này
E xin có ý kiến thế này :
E thấy bác tonjohn rất nhiệt tình với mọi người ,điều này rất đáng được hoan nghênh,và những câu trả lời của bác ấy chứng tỏ bác ấy nghiên cứu về phong thuỷ rất bài bản và nghiêm túc,bởi 1 phần phong thuỷ cũng gắn liền với công việc của bác ấy.Bác mattheoken không nên nói những câu nói làm mất lòng người khác như thế,ở đây chúng vào diễn đàn không phải để nói móc ,nói kháy nhau ,mục đích chung của đa số mọi người là vào đây chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.Em thấy bác tonjohn hôm qua thức đến cả nữa đêm để trả lời PM cho mọi người (trong đó có cả em ).Mong bác tonjohn bớt giận và bác mattheoken cũng góp ý và hỏi khéo hơn để tránh mất lòng nhau.ai cũng muốn vào forum để 1 phần học hỏi và 1 phần giải trí sau những giờ làm việc,chứ chẳng ai muốn vào đây để cải nhau làm gì.
Với riêng em,em rất vui và rất nể sự nhiệt tình của bác tonjohn với mọi người.Điều này rất đáng quý.:)

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
em chưa hỏi bác tonjoin điều gì tuy nhiên em đã đọc hết các bài trả lời của bác và thấy rằng bác rất nghiêm túc và nhiệt tình với anh em trên diễn đàn điều này rất đáng trân trọng, bác không có gì phải buồn với một vài câu hỏi không được tế nhị cho lắm. Em đề nghị bác vẫn cứ trả lời trên diễn đàn vì bài trả lời của bác sẽ được nhiều người đọc, qua đó các bác cùng tuổi sẽ xem chung và cũng đỡ mất thời gian của bác.

Chi Hội Trưởng P.O.C
Bác Tonjohn là U50 rồi , nên những lời nói tất nhiên là nghiêm túc , với lại công việc đã gắn bó nhiều năm, dính dáng phong thuỷ nên mới nghiên cứu , và cùng online mấy anh em ở đây . E đây cũng nghiên cứu về vụ này nhưng chưa đủ thâm niên nói chuyện . Bác Mattheoken comment 1 câu làm anh em khó xử quá .

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
He He Tonjohn bớt nóng trong người ..... Nhiệt tình của bác AE đều biết mà .
Bữa nào tụ tập đập phá khai xuân 1 bữa nha .

Status
Không mở trả lời sau này.