Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
6/12/06
1.219
17.137
113
40
sori bác tonjohn vì đã lỡ làm bác tự ái rồi, mong bác thông cảm bỏ qua,vì em thấy bác giả thích chung chung quá, phong thuỷ cũng có nhiều trường phái,lý thuyết này có thể đúng với trường phái này,nhưng lại trật lất với trường phái khác. Ví dụ, nhà ở gần đền,chùa,miếu thì như thế nào? Không phải lúc nào cũng không tốt,mà nó còn phụ thuôc vào phương Toạ . Người xưa có câu " Trước Miếu thì nghèo, sau Miếu thì giàu", điều này được giả thích trước miếu là Miếu đã thu hết địa khí thì đến nhà không còn khí nên nghèo; sau miếu là nhà rồi đến miếu nên nhà hấp thụ địa khí trước nên giàu. Em có gid mạo muội mong bác bỏ qua,và cùng anh em tư vấn cho nhau ah.

Hạng B2
16/12/10
202
7.153
93
Các bác cho em hỏi: Miếng đất không hợp hướng với gia chủ (theo tuổi) thì theo phong thuỷ có cách nào để giảm bớt những ảnh hưởng không ? Các bác đừng nói em bán đi mua miếng khác nhé !

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
anhwip nói:
Các bác cho em hỏi: Miếng đất không hợp hướng với gia chủ (theo tuổi) thì theo phong thuỷ có cách nào để giảm bớt những ảnh hưởng không ? Các bác đừng nói em bán đi mua miếng khác nhé !
Cò thể trồ cứa đề hóa giải điều này . Bác cụ thể vấn đề đi e giải quyết

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
matheoken nói:
sori bác tonjohn vì đã lỡ làm bác tự ái rồi, mong bác thông cảm bỏ qua,vì em thấy bác giả thích chung chung quá, phong thuỷ cũng có nhiều trường phái,lý thuyết này có thể đúng với trường phái này,nhưng lại trật lất với trường phái khác. Ví dụ, nhà ở gần đền,chùa,miếu thì như thế nào? Không phải lúc nào cũng không tốt,mà nó còn phụ thuôc vào phương Toạ . Người xưa có câu " Trước Miếu thì nghèo, sau Miếu thì giàu", điều này được giả thích trước miếu là Miếu đã thu hết địa khí thì đến nhà không còn khí nên nghèo; sau miếu là nhà rồi đến miếu nên nhà hấp thụ địa khí trước nên giàu. Em có gid mạo muội mong bác bỏ qua,và cùng anh em tư vấn cho nhau ah.
Vậy bác giải thích cụ thể cho anh em nhờ

Hạng B2
16/12/10
202
7.153
93
tonjohn nói:
anhwip nói:
Cò thể trồ cứa đề hóa giải điều này . Bác cụ thể vấn đề đi e giải quyết
Cảm ơn bác trước. Tuổi em thì hợp hướng Tây hoặc Tây - Bắc. Em có miếng đất 7x20 hướng Nam (có ghé Tây 1 chút). Theo bác nên xử lý thế nào ?

Hạng D
6/12/06
1.219
17.137
113
40
Em dự bác tuổi hợi,mạng đại hải thuỷ,nhà bác hướng Nam,chệch Tây,là hướng sinh khí,nhưng lại kị tuổi với bác.Chắc nhà bác là nhà phố,do vậy trổ cửa sẽ không giải quyết được vấn đề.Em nghĩ bác nên:
-Bàn thờ đặt hướng bắc.
-Bếp bác đặt toạ đông nam,hướng tây bắc.Nghĩa là bác đứng nấu quay mặt về hướng đông nam,nút vặn bếp ga quay về hường tây bắc khi mở bếp nấu.
Hi vọng giúp được bác.

Status
Không mở trả lời sau này.