Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/12/10
202
7.153
93
Cảm ơn bác tonjohn ! Tuy nhiên không phải miếng đất nào cũng thực hiện được như ý kiến của bác. Nhà phố thì impossible !

Hạng C
6/1/11
920
9
18
matheoken nói:
Em dự bác tuổi hợi,mạng đại hải thuỷ,nhà bác hướng Nam,chệch Tây,là hướng sinh khí,nhưng lại kị tuổi với bác.Chắc nhà bác là nhà phố,do vậy trổ cửa sẽ không giải quyết được vấn đề.Em nghĩ bác nên:
-Bàn thờ đặt hướng bắc.
-Bếp bác đặt toạ đông nam,hướng tây bắc.Nghĩa là bác đứng nấu quay mặt về hướng đông nam,nút vặn bếp ga quay về hường tây bắc khi mở bếp nấu.
Hi vọng giúp được bác.
Người ta nói "đàn ông coi hướng nhà, đàn bà coi hướng bếp" bác ơi.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
anhwip nói:
Cảm ơn bác tonjohn ! Tuy nhiên không phải miếng đất nào cũng thực hiện được như ý kiến của bác. Nhà phố thì impossible !
Miếng đất của bác ngang đến 7mx20 và hơi ghé Tây, nếu bác muốn Tây Nam, thậm trí Tây thì trong tầm tay của KTS thôi. Tùy theo bác chọn "mặt gửi vàng" thôi, hợp phong thủy + kiến trúc đẹp.
Nhà của em nhà phố nhưng hướng chính Bắc, không hợp với em sửa lại hướng Tây đây. Dĩ nhiên, nhà em ngang 9.2m x13.

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Vậy là mấy cái nhà cạnh Lăng ông Bà Chiểu đều không ở được sao bác?

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
tonjohn nói:
Minh Pham nói:
@Tonjohn:
Em không biết mạng gì, hình mạng kim - đang xem một căn hướng Đông Nam . Em xem một quẻ trên google ra như sau:
Ngũ hành(bản mệnh): Thoa xuyến Kim tức Vàng đeo tay
"- Chủ mạng Khôn chọn hướng Tốn (Đông Nam) để quan hệ việc xây nhà : Theo Bát quái đồ số thuộc cung Ngũ Quỷ là quẻ Địa Phong Thăng trong Kinh chu dịch. Chủ nhà gặp nạn hoả tai, lâm trọng bệnh. Đại hung."
Như vậy có nên mua không? Thanks bác
Bác chỉ cần PM cho e ngày tháng năm sinh, e sẽ coi cho bác
Bác Tồn khi nào "hết say" thì PM cái email để em gửi một số file bác tư vấn dùm em nhé. Hình số 6 chỉ là P/A thiết kế thôi... thằng em KTS vẽ cũng O.K nhưng đi sâu về " thước Thầy" và bố cục bên trong, 'dáng nhà" cho "hợp phong thủy" thì hơi "non tay", nên em chưa "chấm" phối cảnh :D. Cái này em không gấp, nhưng trong năm nay em sẽ 'hoàn thiện" về thiết kế, chắc phải nhờ bác nhiều

Cám ơn bác trước.

Hạng D
6/12/06
1.219
17.137
113
40
thì sao bác, có gì không đúng ah?:cool:
dungtc nói:
matheoken nói:
Em dự bác tuổi hợi,mạng đại hải thuỷ,nhà bác hướng Nam,chệch Tây,là hướng sinh khí,nhưng lại kị tuổi với bác.Chắc nhà bác là nhà phố,do vậy trổ cửa sẽ không giải quyết được vấn đề.Em nghĩ bác nên:
-Bàn thờ đặt hướng bắc.
-Bếp bác đặt toạ đông nam,hướng tây bắc.Nghĩa là bác đứng nấu quay mặt về hướng đông nam,nút vặn bếp ga quay về hường tây bắc khi mở bếp nấu.
Hi vọng giúp được bác.
Người ta nói "đàn ông coi hướng nhà, đàn bà coi hướng bếp" bác ơi.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
anhwip nói:
Bác nói nhà bác ngang 7 m nên e mới đưa giải pháp này - tùy từng trường hớp chứ

Hạng B2
16/12/10
202
7.153
93
tonjohn nói:
anhwip nói:
Bác nói nhà bác ngang 7 m nên e mới đưa giải pháp này - tùy từng trường hớp chứ
Cảm ơn bác tonjohn nhiều ! Bác thật nhiệt tình. Nhân tiện đây xin hỏi bác tuổi em nên chọn nhà cửa như thế nào cho hợp với phong thủy. Tất nhiên nếu bác đồng ý em sẽ PM các thông số bác yêu cầu.

Hạng B2
16/12/10
202
7.153
93
To bác tonjohn: Em chưa đủ số bài post để PM cho bác. Bác có thể PM cho em đ/c e-mail của bác được không ? Em cảm ơn bác nhiều !

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
tonjohn nói:
khoa nói:
Sẵn tiện cho e hỏi , e mạng Kim , Hải trung kim , nhà e hướng Đông Bắc , cửa chính hướng về cách phía sông 500m phía Sông (Bến Phú Định) sau lưng nhà em khoảng 300m là Đại Lộ Đông Tây , buổi sáng thì nắng chiếu vào toàn bộ chiều dài căn nhà tất cả các khu vực , phòng ốc đều có ánh nắng chiếu vào
Như vậy về phong thuỷ có tốt k ? Em cảm ơn
Về cơ bản nhà có đầy đủ ánh sáng và thông gió tự nhiên mới là nhà có phong thủy tốt. Bác không nói rõ là nhà bác có mát hay không
Nhà bác ngó ra sông nếu phía sau nhà bác nếu có một nhà cao tầng nữa thì phong thủy cực kỳ tốt
Cám ơn bác Tonjohn nhiều , nhà e thì cực mát , mở cửa chính , cửa sổ ra thì lúc nào cũng có gió mát suốt ngày, thật sự k cần dùng đến quạt hay máy lạnh , sau lưng nhà e thì k có nhà cao tầng nhưng có nhà phố 3 lầu .

Phòng ngủ thì đầu giường nằm quay về hướng Đông , màu sắc trong phòng thì phối màu vàng nhạt (em mạng Hải trung  Kim , vợ mạng Lư Trung Hoả)
Phòng ăn , phòng khách thì phối màu trắng và nhấn bằng màu xanh lá mạ non

Về màu sắc và hướng giường nằm như vậy có tốt k bác ?

Status
Không mở trả lời sau này.