Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Anh thấy lỗ dầu ra có 2 lỗ thì phải ? Xe anh tới 4 lỗ dầu ra 4 xyl con mà. Tính ship cái này về, tháo booster ra gắn vô xyl chính trên xe.
Trước khi a quyết định thay sẹc pô thì lúc xe đang nổ máy anh rút thử ống hơi ra xem có hơi xì k. Nếu có hơi thì quên ngay cái vụ thay bầu hơi mà chuyển huớg qua tư vấn của bác Quang.
Cũng nên tháo heo tổng ra xem lại có trục trặc gì k và quy trình lắp heo tổng đúng chưa,
dầu thắng có bị hụt k,...
khoanh vùg từ từ đỡ tốn lúa hơn anh à

• Like
Reactions: Linh74
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Trước khi a quyết định thay sẹc pô thì lúc xe đang nổ máy anh rút thử ống hơi ra xem có hơi xì k. Nếu có hơi thì quên ngay cái vụ thay bầu hơi mà chuyển huớg qua tư vấn của bác Quang.
Cũng nên tháo heo tổng ra xem lại có trục trặc gì k và quy trình lắp heo tổng đúng chưa,
Bác @nhoc74 nói mới thay heo tổng nhưng ko biết heo gì

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Trước đây thắng cũng nặng, sau khi thay Xylanh cũng vậy . Anh nghĩ nặng hay nhẹ là do bầu trợ lực đó thôi. Nó hoạt động ko tốt chứ ko hẳn là hư. Vì hư thì thắng rất nặng giống như mình tắt máy, ko có áp thấp từ họng hút , nên pedal thắng cứng ngắt hà.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Trước đây thắng cũng nặng, sau khi thay Xylanh cũng vậy . Anh nghĩ nặng hay nhẹ là do bầu trợ lực đó thôi. Nó hoạt động ko tốt chứ ko hẳn là hư. Vì hư thì thắng rất nặng giống như mình tắt máy, ko có áp thấp từ họng hút , nên pedal thắng cứng ngắt hà.
Liên quan thắng cứng, anh Linh ktra xem cũng có khi liên quan pedal thắng cao hoặc thấp nữa đó. Anh nên đi gara.

• Like
Reactions: Linh74