Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon
Các bác cho em hỏi nơi nào phục hồi phuộc nhún hơi đáng tin cậy, giá rẻ ạ? Thanks các bác.

Sau khi tổng hợp, Mod edit lại nội dung câu hỏi chuyên phục hồi phuộc nhún tphcm ở đâu uy tín cho anh chị tham khảo.

Trước khi tham khảo nơi chuyên phục hồi phuộc nhún tphcm thì cùng tìm hiểu sơ lược phục hồi phục nhún là gì vì sao cần phục hồi và những nơi uy tín chuyên phục hồi phuộc nhún tphcm.

Phuộc nhún là gì?​

Phuộc nhún là bộ phận giúp duy trì tuổi thọ các bộ phận trên xe bền hơn. Khi phuộc nhún bị sự cố thì anh chị nên tìm địa chỉ để phục hồi lại hoặc thay mới, nhằm giúp xe có được độ giảm xóc thích hợp giúp cho dàn áo xe, linh kiện trên xe lâu bị bể theo thời gian.

phục hồi phuộc nhún uy tín tphcm

Vì sao phuộc nhún quan trọng?​

Phuộc nhún còn được gọi là giảm xóc ô tô nằm trong hệ thống gầm xe ô tô. Đây một thiết bị quan trọng trong việc giúp người dùng trải nghiệm hành trình êm ái, thoải mái trên chiếc ô tô. Phuộc nhún giúp hệ thống treo của ô tô ổn định cân đối xe khi di chuyển. Đặc biệt là đi trên những đoạn đường xấu, bập bênh nhiều ổ gà… Dù cho phuộc nhún ô tô là hàng chính hãng nhưng qua một thời gian hoạt động như vậy thì chắc chắn sẽ bị mòn hoặc bị hỏng.

Nên kiểm tra phuộc nhún sau bao lâu?​

Lời khuyên từ các chuyên gia, nhà sản xuất ô tô thì phuộc nhún nên được bảo dưỡng và kiểm tra sau khoảng 48.000 đến 64.000 km. Hoặc có thể bảo dưỡng sớm hơn nếu giảm xóc bắt đầu có tình trạng chảy dầu, thụt nhún.

Dấu hiệu nên thay sửa phuộc nhún​

Nếu phuộc nhún ô tô có dấu hiệu như xe nhún mạnh khi phanh gấp, tay lái bị rung, tay lái không chắc, khi đi trên những đoạn đường xấu, ổ gà nhiều thì xe lắc mạnh, lốp mòn không đồng đều anh chị nên nhanh chóng phục hồi phuộc nhún xe ô tô để không gây những hỏng hóc nặng hơn và phải thay thế phuộc nhún mới.

Địa chỉ chuyên phục hồi phuộc nhún TPHCM uy tín

Dưới đây là các địa chỉ phục hồi phuộc nhún uy tín ở TPHCM do các anh em trên diễn đàn Os mách bảo:
- 462 Lê Hồng Phong, phường 1, Quận 10.
- Các cửa hàng trên đường Trần Huy Liệu, Quận Phú Nhuận.
- Cửa hàng Hồng Phát, đầu đường Lý Thái Tổ, Quận 10.
- Cửa hàng Hồng Phát nằm trên đường Vĩnh Viễn, Quận 10.
- Góc ngã tư Lê Hồng Phong và Trần Phú, Quận 5.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/1/09
3
0
0
Nếu bạn ở Sài Gòn thì đến 462 Lê Hồng Phong F1 Q10. Bảo đảm uy tín, chất lượng, giá cả phải chăng, sửa xong có bảo hành đàng hoàng.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Nếu là xe gắn máy thì cứ Hồng Phát, đầu đường Lý Thái Tổ, tui làm từ năm 90. Cón phuộc xe hơi thì vứt đi, mua cái mới bác ạ!!!

Tập Lái
10/12/07
28
0
0
architecthcm nói:
Các bác cho em hỏi nơi nào phục hồi phuộc nhúng hơi đáng tin cậy, giá rẻ ạ ? Thanks các bác

Địa chỉ Hồng Phát đó bác, SG về nó nằm tay trái bác nhìn kỹ một chút là thấy, làm rẻ, và chất lượng.

Hạng B1
21/8/07
54
38
18
Tân Phú
Còn 1 tiệm Hồng Phát nữa nằm trên đường Vĩnh Viễn mà sao kg nghe ai nhắc tới vậy ta? Tiệm này làm ăn rất đàng hoàng và kỹ, giá cũng hợp lý lắm. E thấy có nhiều người làm ở đây. Em biết chỗ này từ ông nội của e chỉ cho e.

Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
trungnghia nói:
Nếu là xe gắn máy thì cứ Hồng Phát, đầu đường Lý Thái Tổ, tui làm từ năm 90. Cón phuộc xe hơi thì vứt đi, mua cái mới bác ạ!!!
----------
Pác trung nghĩa nói chính xác nè , phuộc và cổ o đây làm tốt , gia ca hop lý va kinh nghiem lâu nam nữa

LMLS

• Like
Reactions: hoangadt
Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
trungnghia nói:
Lưu cái địa chỉ này - thanks