Các Bác cho em hỏi: ở chỗ thắng đĩa chỉ có ống dầu thắng không thôi hay còn ống dẫn dây điện hay ống nào khác ?? Bởi vì em thấy chỉ có một ống dính với bộ thắng. Cám ơn các Bác

Hạng B1
23/2/11
62
0
6
http://www.otosaigon.com/Forum/FindPost/4511419/?

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Chưa thấy bác thông báo cúng giải hạn??? Vụ này phải làm nghiêm túc thì mới có lần hai. Hôm nào giải hạn bác alô để OSers cùng tới!

ktshung nói:
Hôm nay có việc đi xa, em vừa chạy đến chân đèo đạp thắng một phát cứ trôi tuồn tuột, chả có dấu hiệu gì, hoảng quá kéo phanh tay tấp ngay vào lề, kiểm tra thấy ống dẫn dầu thắng trước bể hẳn ra, dầu thắng phun ra ướt cả lốp xe. May phước cho em đoạn này đi chậm, lại vừa đến đèo, chứ đi nhanh hay lên đỉnh đèo thì em chả còn ngồi đây báo cáo mấy bác. Em nghe bảo hệ thống thắng được tách riêng cho lốp trước và lốp sau nhưng sao con Laser 1.6 em lại ko có thế? (bằng chứng là khi bị chả còn lốp nào ăn phanh). Bác nào đi xe nên kiểm tra ống ti zo này thường xuyên nhé, tránh trường hợp chết vì ngu như em.

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
Bác phải ăn mừng thui . Thường thì hệ thống thắng xe mà bể một cupben thì sẽ không giữ được áp lực nữa , do đó nếu bác đạp mạnh xuống thì pedan thắng sẽ tuột xuống , không có áp lực đè lại ( do dầu xì ra ngoài hết) . Có thể khắc phục tạm để giảm tốc khi vào lề bằng cách đạp pedan thật nhiều lần liên tục .

Hạng F
14/9/04
9.900
27.192
113
Q3
Riêng laser MT nên ktra cả heo côn luôn nha các bác đi FL
Chỉ có 1 bình dầu chính nuôi cả thắng côn ( ù má thằng FL này ngu thật, hà tiện làm có 1 bình tổng cho 2 thứ - thắng và ly hợp )
Nên heo ly hợp hư , dầu đi hết thì tèo luôn thắng
Hôm nào lên đạp ly hợp mà thấy khác thuờng thì phải ktra gấp nhé

Hạng B2
8/3/10
119
14
18
corolla95 nói:
Chỉ có 1 bình dầu chính nuôi cả thắng côn ( ù má thằng FL này ngu thật, hà tiện làm có 1 bình tổng cho 2 thứ - thắng và ly hợp )

Ủa, có thêm vụ này nữa hả bác, vừa rồi đi bảo dưỡng em không biết vụ này, thôi để em coi lại xem, bác có thể chỉ giúp vị trí heo ly hợp nằm ở đâu không ạ, kiểm tra bằng mắt thường tại nhà được không ạ? cám ơn bác đã góp ý nhiệt tình.
Chúc bác chủ thớt tai qua nạn khỏi, chúc các bác tài OS thượng lộ bình an .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/8/07
83
2
0
Em ở Huế bác ơi, các bác mà có lòng ra thì em cũng xin cúng giải hạn hoành tráng
wusnat nói:
Chưa thấy bác thông báo cúng giải hạn??? Vụ này phải làm nghiêm túc thì mới có lần hai. Hôm nào giải hạn bác alô để OSers cùng tới!

ktshung nói:
Hôm nay có việc đi xa, em vừa chạy đến chân đèo đạp thắng một phát cứ trôi tuồn tuột, chả có dấu hiệu gì, hoảng quá kéo phanh tay tấp ngay vào lề, kiểm tra thấy ống dẫn dầu thắng trước bể hẳn ra, dầu thắng phun ra ướt cả lốp xe. May phước cho em đoạn này đi chậm, lại vừa đến đèo, chứ đi nhanh hay lên đỉnh đèo thì em chả còn ngồi đây báo cáo mấy bác. Em nghe bảo hệ thống thắng được tách riêng cho lốp trước và lốp sau nhưng sao con Laser 1.6 em lại ko có thế? (bằng chứng là khi bị chả còn lốp nào ăn phanh). Bác nào đi xe nên kiểm tra ống ti zo này thường xuyên nhé, tránh trường hợp chết vì ngu như em.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.192
113
Q3
Bác nhờ ai đạp ly hợp , ra mở câpo nhìn xuống hộp số thấy chỗ nào có cái cần chạy vô chạy ra là khu vực đó
Gần đó có ống dầu nối vào heo ly hợp
Còn bác hông biết hộp số nó nằm đâu thì chắc phải chụp ảnh cho bác quá

DANG PHAT nói:
corolla95 nói:

Ủa, có thêm vụ này nữa hả bác, vừa rồi đi bảo dưỡng em không biết vụ này, thôi để em coi lại xem, bác có thể chỉ giúp vị trí heo ly hợp nằm ở đâu không ạ, kiểm tra bằng mắt thường tại nhà được không ạ? cám ơn bác đã góp ý nhiệt tình.
Chúc bác chủ thớt tai qua nạn khỏi, chúc các bác tài OS thượng lộ bình an .