Tập Lái
8/11/18
10
0
1
36
Chào các bác,

Tình hình là sau khi rửa xe xong thì em thấy bánh trước bên tài của em có tình trạng như trong hình.

Phuộc trước bị chảy dầu? Có đáng lo?

Phuộc trước bị chảy dầu? Có đáng lo?

Em hoang mang là có phải cái này bị chảy dầu không? Nếu đúng thì em cần phải thay hoặc sửa chữa ntn?

Cám ơn các bác trước ạ!

Phuộc trước bị chảy dầu? Có đáng lo?Phuộc trước bị chảy dầu? Có đáng lo?Phuộc trước bị chảy dầu? Có đáng lo?

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/11/10
3.968
56.332
113
Mình nghĩ là không phải dầu của phuộc, nhiều khi mấy anh rửa xe xịt, quét dầu vỏ xe dính lên thôi, bác rửa chỗ dầu rồi để khô xem còn bị nữa không? Nếu bị nữa thì chạy vô hãng cho họ kiểm tra, hư phuộc thường thay mới thôi bác.

Tập Lái
8/11/18
10
0
1
36
Mình nghĩ là không phải dầu của phuộc, nhiều khi mấy anh rửa xe xịt, quét dầu vỏ xe dính lên thôi, bác rửa chỗ dầu rồi để khô xem còn bị nữa không? Nếu bị nữa thì chạy vô hãng cho họ kiểm tra, hư phuộc thường thay mới thôi bác.
Cám ơn bác. Bác cho em hỏi nốt là dùng dung dịch gì để tẩy dc vết dầu đó vậy?

Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Bác kéo miếng nhựa đen chụp che cây ty phuột lên nếu cây ty có nhớt là phuột chảy nhớt rồi nên thay 1 cặp trước luôn( kh sửa đc). Xe em chạy 50k chưa hư nữa, ngừoi nha chay nissan 100k mới hư.
Mà nếu phuột hư là miếng chụp nhựa đen nó cũng bắt đầu rách theo đường xếp rồi , xe bác thấy vẫn đẹp

• Like
Reactions: xlive and huyliem
Hạng D
30/11/10
3.968
56.332
113
Bác cứ xịt nước, thêm tí nước xà bông rồi dùng giẻ chùi cho sạch, xả kỹ lại bằng nước thôi ợ.
Cám ơn bác. Bác cho em hỏi nốt là dùng dung dịch gì để tẩy dc vết dầu đó vậy?

• Like
Reactions: huyliem
Tập Lái
30/8/19
8
4
3
41
Chảy dầu nó sẽ không tung tóe ra vậy. Thường thì nó rỉ ra thôi. Còn để nó chảy dầu như thế kia thì làm gì cái phuộc đã cứng đơ luôn rồi.

• Like
Hạng C
4/12/14
842
8.133
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Dầu bóng vỏ của mấy a rửa xe. Dầu phuộc bị xì nó sẽ rỉ ra theo ti chảy xuống. Ko có văng ra đc bánh xe để mà đánh tung tóe thế đâu. Vô tư đi.

• Like
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Muốn biết hay không thì vào hãng kiểm tra. Hỏi như vậy ai biết mà trả lời được. Phuộc xe Hàn quốc thay rẻ mà, có thay thì thay mới. Đừng nghe thằng nào nói phục hồi lại.

• Like