Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Nhập cảnh Mộc bài:
Cửa khẩu Cam:
  • Cửa biên phòng: đóng dấu hộ chiếu, 2usd/cái. Mình hỏi ảnh tiếp theo làm gì, ảnh dẫn mình qua gặp anh HQ.
  • Cửa hải quan: Giấy liên vận + tờ khai của HQ Cam lúc đi. 10usd/xe - Anh ghi chép vô sổ thu lại cái tờ khai của Cam.
Lên xe chạy từ từ qua cửa khẩu của VN
Cửa khẩu VN
Người:
  • Cửa BP: Nộp hộ chiếu vô (nếu theo đoàn thì nộp theo đoàn - còn các bác đi ít người thì từng người vô cửa lẽ cho nhanh) - 50k/cái
  • Xong mọi người lấy hành lý kéo qua cửa HQ soi chiếu và qua bên kia chờ. (có dịch vụ xe đẩy, 100k/1 xe đẩy, mình chỉ đi theo)
Xe:
  • Đem giấy liên vận + tờ khai vô phía trong (cứ đi vô thoải mái, đừng qua cửa soi chiếu là ok), anh HQ sẽ nhập máy số tờ khai (chắc có nối mạng nên nhanh) và trả lại giấy tờ. (100k/xe)
  • Qua của bên cạnh làm tờ khai kiểm dịch, 300k/6 xe có biên lai.
  • Xe chạy qua cửa kiểm dịch, đưa tờ khai kiểm dịch và phun thuốc.
  • Xe chạy tới cửa HQ, đưa giấy viên vận + tờ khai: mấy ảnh sẽ giữ lại tờ khai và kiểm tra xe (ngó sơ thôi) - thích thì cho - 100k/6xe
Ra cổng và về VN
do không phải nhập lại nên thời gian cũng nhanh.

Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
Bài viết hay quá, em đang chuẩn bị đi đây. Có vẻ khó khăn hơn đi Lào nhiều nhỉ

Hạng B1
12/6/12
60
36
18
Tết này gia đình định đi du lịch Campuchia bằng ngã Hà Tiên về Mộc Bài, đã xin GPLV . Có một vấn đề xin các huynh đệ chỉ giáo là Cạt vẹt xe photo công chứng có sử dụng để qua cửa khẩu được không? Cạt vẹt bản chính bank nó giữ rồi ! Anh em nào đã trải nghiệm vụ này rồi cho e xin kinh nghiệm ạ.

Hạng B1
12/6/12
60
36
18
Năm trước đoàn em cũng tổ chức đi Cam bằng cửa khẩu Mộc Bài, hùng hổ tiến vào khẩu Bavet…sau 30p xin xỏ đành quay xe lại siêu thị miễn thuế gửi xe.
P/S: Hải quan Cam có đóng dấu nhập cảnh vào sổ liên vận của xe bác ko?
Tại sao vậy bác?

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Luc này cái sổ CLV là passport cho xe rồi. Sử dụng nó để xuất nhập cảnh.
Tết này gia đình định đi du lịch Campuchia bằng ngã Hà Tiên về Mộc Bài, đã xin GPLV . Có một vấn đề xin các huynh đệ chỉ giáo là Cạt vẹt xe photo công chứng có sử dụng để qua cửa khẩu được không? Cạt vẹt bản chính bank nó giữ rồi ! Anh em nào đã trải nghiệm vụ này rồi cho e xin kinh nghiệm ạ.