Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Tết này gia đình định đi du lịch Campuchia bằng ngã Hà Tiên về Mộc Bài, đã xin GPLV . Có một vấn đề xin các huynh đệ chỉ giáo là Cạt vẹt xe photo công chứng có sử dụng để qua cửa khẩu được không? Cạt vẹt bản chính bank nó giữ rồi ! Anh em nào đã trải nghiệm vụ này rồi cho e xin kinh nghiệm ạ.
Có thể có và có thể không. Hên xui, nếu xui thì nhờ Bác dẫn lối nhé. Chúc bác lên đường vui vẻ, an toàn. :)

Hạng B2
5/4/07
192
102
43
Có thể có và có thể không. Hên xui, nếu xui thì nhờ Bác dẫn lối nhé. Chúc bác lên đường vui vẻ, an toàn. :)
ngân hàng giữ giấy tờ thì ko qua được nhé bác,trừ khi bác quen mạnh,phải có bảo lãnh mới được qua.
(em mới đi hè vừa rồi,khẩu xa mát)

• Like
Reactions: ben.le
Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
ngân hàng giữ giấy tờ thì ko qua được nhé bác,trừ khi bác quen mạnh,phải có bảo lãnh mới được qua.
(em mới đi hè vừa rồi,khẩu xa mát)
Đi được đấy bác, em đi về nè
Lúc trước khi đi em có tham khảo và nhờ vả trước nên không vấn đề gì

• Like
Reactions: ben.le
12/12/12
114
52
28
TPHCM
Cho mình hỏi là hành lý có cần đem xuống xe để kiểm tra ko?
Em tính đi Cam mà có mang theo mấy cái thùng cắm trại, em sợ khiêng lên khiêng xuống mệt lắm.
Tại đợt đi bus qa Cam, lúc đi thì không bị kiểm tra, lúc về thì HQ Vietnam bắt đem xuống kiểm hết.
Em xin cảm ơn ạ!

Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Cho mình hỏi là hành lý có cần đem xuống xe để kiểm tra ko?
Em tính đi Cam mà có mang theo mấy cái thùng cắm trại, em sợ khiêng lên khiêng xuống mệt lắm.
Tại đợt đi bus qa Cam, lúc đi thì không bị kiểm tra, lúc về thì HQ Vietnam bắt đem xuống kiểm hết.
Em xin cảm ơn ạ!
Về nguyên tắc, qua cửa khẩu VN tất cả đều phải soi chiếu hành lý. Đợt đi thì có thể khỏi, kiểm tra sơ. Nhưng khi về thì làm rất căng. Không đem xuống được thì cũng mở ra kiểm tra. Hải quan không kiểm thì biên phòng cũng kiểm.