Tập Lái
5/12/16
33
3
8
34
Bản chất em không bao giờ ủng hộ mấy bác đi phượt kiểu không biết sống chết như thế này. Nhưng mà nhiều khi em cũng hiểu được các bác ấy. Đam mê tốc độ, đam mê được chinh phục những cung đường, nghe gió rít. Cũng hiểu cho họ đi, đừng gay gắt quá

Bác sâu sắc và thâm thúy quá. Mặc dù thích tốc độ nhưng cũng không nên làm một chuyến như vậy. Nguy hiểm quá

• Like
Reactions: Minhhoangdh
Tập Lái
5/12/16
33
3
8
34
Chạy kiểu này thì tất nhiên sẽ chạy xuyên đêm với lại nếu bác chạy buổi đêm thì đường sẽ vắng hơn và vận tốc có thể cao hơn. Chạy vận tốc này công nhận là muốn đánh cược với mấy ông hung thần

Thế này thì cũng khon66g nên gay gắt quá đâu các bác. Tùy người ta thôi, người ta có khả năng thì mới đi chứ.

Không liên quan nhưng làm chuyến phượt bằng Winner 150 này chắc ngon. Em thấy máy chạy đường gần thôi đã khỏe rồi, đi xa chắc mượt

Tập Lái
21/12/16
36
6
8
32
Thế này thì cũng khon66g nên gay gắt quá đâu các bác. Tùy người ta thôi, người ta có khả năng thì mới đi chứ.

Không liên quan nhưng làm chuyến phượt bằng Winner 150 này chắc ngon. Em thấy máy chạy đường gần thôi đã khỏe rồi, đi xa chắc mượt

Cứ thủ thôi bác, còn trẻ, còn thích thì cứ đi. Quả máy DOHC này cũng khá khủng đấy.

Tập Lái
21/12/16
36
6
8
32
Chạy kiểu này vị chi là trung bình 55km/h mà còn khu dân cư và gió mưa bảo táp nữa, nghĩa là có đoạn lên 80 - 90 km/h là bình thường Máu lửa chịu không nổi, em là em phục bác nào chạy như vậy được.

Hay cũng có lẽ bác "Phượt thủ" đó tính thử sức con Winner 150 không chừng. =))

Trăm cây em chạy có 1h15' thôi nè bác! =))

Tập Lái
25/12/16
19
1
3
35
Cái này mà cũng gọi là phượt thủ à, gọi là "điên thủ" thì đúng hơn.
Với số quãng đường đi được là 1995km đi từ chặng Sài Gòn – Đà Nẵng – Sài Gòn. Chuyện đi này với nhiều người nói là “hành xác” với số giờ đi được là 36 tiếng với rất nhiều khó khăn bao gồm: nắng – mưa – gió,…chưa kể còn nhiều trục trặc trên đường.
Không biết điên thủ này chứng tỏ điều gì? Có bác nào dám điên kiểu này không???

View attachment 645638
View attachment 645639

Theo em thì không phải là chứng tỏ, chỉ là cụ ấy thích tốc độ thôi. Nhiều người chạy xe vì cái thú vị của nó chứ không cần ai biết và cũng chẳng cần chứng tỏ điều gì. Động cơ DOHC có khác

Tập Lái
25/12/16
19
1
3
35
Cái này mà cũng gọi là phượt thủ à, gọi là "điên thủ" thì đúng hơn.
Với số quãng đường đi được là 1995km đi từ chặng Sài Gòn – Đà Nẵng – Sài Gòn. Chuyện đi này với nhiều người nói là “hành xác” với số giờ đi được là 36 tiếng với rất nhiều khó khăn bao gồm: nắng – mưa – gió,…chưa kể còn nhiều trục trặc trên đường.
Không biết điên thủ này chứng tỏ điều gì? Có bác nào dám điên kiểu này không???

View attachment 645638
View attachment 645639

Sài Gòn - Đà Nẵng cũng có nhiều cung đẹp lắm, đẩy lên hơn trăm km/h cũng là chuyện dễ dàng. Mấy cung đó mà chạy buổi tối thì càng đã hơn nữa đó bác.

• Like
Reactions: taki8990
Tập Lái
15/1/15
29
3
3
38
Theo lí thuyết thì có lẽ là 2 bác cùng đi chuyến này, người này mệt thì tới người kia lái thôi. Nếu đi như vậy thì hoàn toàn bình thường các bác ạ.

Tập Lái
15/1/15
29
3
3
38
Theo em thì không phải là chứng tỏ, chỉ là cụ ấy thích tốc độ thôi. Nhiều người chạy xe vì cái thú vị của nó chứ không cần ai biết và cũng chẳng cần chứng tỏ điều gì. Động cơ DOHC có khác

Em có nghe về động cơ DOHC nhưng mà thằng này là sao mà ngon vậy bác?

Tập Lái
15/1/15
29
3
3
38
Sài Gòn - Đà Nẵng cũng có nhiều cung đẹp lắm, đẩy lên hơn trăm km/h cũng là chuyện dễ dàng. Mấy cung đó mà chạy buổi tối thì càng đã hơn nữa đó bác.

Ra Phan Rang Phan Thiết chạy đường ven biển là siêu đẹp và siêu đã

• Like
Reactions: Ngo Chương