Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Tài xế [BCOLOR=#ffffff]xe khách (xanh)[/BCOLOR][BCOLOR=#ffffff] vượt ngang xe khách (đỏ) thì cũng là lúc bác chủ vừa xuất hiện,phong cách chạy xe khách thì các bác đều biết là khi nó vượt mà phía trước có xe ngược chiều nhỏ hơn nó thì thường nó sẽ đè luôn chứ k về lại lane của mình. Trong trường hợp này xe khách (xanh) thấy bác chủ rồi nhưng nó chỉ giảm tốc và đè để xem bác chủ như thế nào rồi nó mới tiếp tục => cuối cùng nó đè thành công bác chủ,không biết xem qua clip có chậm không nhưng bác chủ có khoảng 4s từ lúc thấy nó vượt cho tới lúc tấp lề, những pha này thì QL1A đoạn qua Bình Thuận hoặc những cung đường tỉnh lộ sẽ hay gặp.[/BCOLOR]
Em chưa hiểu ý bác phân tích. Có lẽ do e là tài mới ít kinh nghiệm. Nhưng gà như em luôn nằm lòng vụ ko vượt xe ngay khúc đường cong thì một ông lái xe để kiếm sống hàng ngày ko lẽ ko biết. Em ko cho là phong cách ạ. Em thấy ngu với bản thân và khốn nạn với xã hội

• Like
Reactions: lanviet and Nam0206
Tập Lái
13/1/15
27
12
3
40
AE mình share và like cho chú ấy được nổi tiếng đi

Hạng C
1/12/11
857
861
93
Tài xế giờ toàn bọn 9x nhỏ tuổi háu thắng.. đây là vấn đề chung của công tác đào tạo hiện nay.
Đạo đức quá kém.. nhìn bao nhiêu sinh mạng mình mới hiểu đạo đức nó quan trọng thế nào khi tham gia giao thông.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
7/4/13
866
625
93
Đề nghị làm riêng đường cho xe tải và xe khánh đi chung. Xe con riêng.
Em thích bác rồi nha. Nhưng cái gì cũng có giá của nó. Bác đóng phí đường gấp 3 được hông, qua trạm thu phí 50k, khi làm đường đóng 150K.

Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Đường còn rộng mà pác. Pác thử đi ql14 đi buôn mê coi. Chạy ban đêm xe tốc hành nó chèn pác thế nào. Pha này đường còn rất rộng. Xe khách dư sức xử lý.
Note: em ko ủng hộ thằng khách đâu nhé
Em chạy thường xuyên SG- DakNong - Daklak buổi tối, nói chung là chủ động né nó cho lành

• Like
Reactions: dinkytri2012
Hạng C
7/4/13
866
625
93
Tài xế giờ toàn bọn 9x nhỏ tuổi háu thắng.. đây là vấn đề chung của công tác đào tạo hiện nay.
Đạo đức quá kém.. nhìn bao nhiêu sinh mạng mình mới hiểu đạo đức nó quan trọng thế nào khi tham gia giao thông.
Ở đây có 1 sự tự hào lớn, A nào lái xe to là càng tự hào và phải buộc các e bé hơn nhường mình "không thì bố cho con toi cả lủ", ngoài ra trình độ và ý thức tham gia giao thông cũng làm cho tai nạn càng tăng lên.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Ý kiến cá nhân: e có cảm giác nó có đạp thắng nhỉ.
nhưn kinh hoàng thật. Gặp e chắc té đái lun quá

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Mấy thằng tài xế khốn nạn này thì chỉ còn mong trời đánh cho chúng chết mẹ hết đi để khỏi gây nguy hiểm cjo người khác.

Tuy chưa bị cận kề nguy hiểm tính mạng như bác chủ nhưng phải giảm tốc độ và tấp sát vào lề không dưới chục lần rồi vì mấy thằng khốn nạn như vậy

• Like
Reactions: vthanh6 and Linh74