Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Bởi vậy nhiều khi ngồi trên xe khách mà hồn vía bay đâu đâu éo về dc. :((((

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Em chưa hiểu ý bác phân tích. Có lẽ do e là tài mới ít kinh nghiệm. Nhưng gà như em luôn nằm lòng vụ ko vượt xe ngay khúc đường cong thì một ông lái xe để kiếm sống hàng ngày ko lẽ ko biết. Em ko cho là phong cách ạ. Em thấy ngu với bản thân và khốn nạn với xã hội
Phong cách ở đây mình nói là kiểu chạy của tụi nó vậy...khi vượt trong đầu tụi nó luôn nghĩ sẽ chèn ép xe khác chứ k nghĩ tới chuyện về lại lane của tụi nó...với tụi xe khách thì khái niệm vạch liền hay đứt tụi nó cũng chẳng hiểu nên chuyện vượt ở khúc đường cong với tụi nó là bình thường bác...thấy trống là vượt ah :D

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Đường còn rộng mà pác. Pác thử đi ql14 đi buôn mê coi. Chạy ban đêm xe tốc hành nó chèn pác thế nào. Pha này đường còn rất rộng. Xe khách dư sức xử lý.
Note: em ko ủng hộ thằng khách đâu nhé
tổ lái vừa thôi bác ơi.
giả sử nếu xe chủ thớt thiếu quan sát lơ là 1-2 giây thì ra sao nữa?? Xe khách thì vượt kép ( cont nằm sát lề r đến 2 e khách), k có 1 động tĩnh thắng, xử lý chi cái này? họa chăng nếu tình huống này trong lề của xe chủ thớt còn quả xe máy thì có phải ăn hành?

Hạng B1
26/5/17
79
31
18
31
Bởi vậy đi đường cầu mong đừng gặp mấy ôn dịch này, hoặc là đường Việt Nam mình đều có dãi phân cách cứng hết

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Kiểu này e gặp hoài, em chỉ cay nhất 1 lần ban đêm xe khách vượt kiểu đó và bật pha.

• Like
Reactions: vthanh6