Hạng B2
27/3/07
426
0
16
RE: Picture OFF SF cblub

Trích đoạn: aconnongthon

Trích đoạn: Kienvang

Điểm yếu đầu tiên, cũng có thể không phải là điểm yếu: so với khi chạy xe Gala Lancer tôi chạy trước đây, ngồi trên SF chỉ mỗi bác tài là tôi thấy cực sướng. Còn vợ cả và cậu con trai đầu của tôi lại hay cảm thấy bị buồn nôn ?! Phải chăng vì xe mới-> mùi ... Tôi cũng đã thử đủ cả: túi cafe treo dưới gương;

Thưa bác là xe SUV gầm cao hơn vì vậy đi sẽ có cảm giác tròng trành hơn -> buồn nôn hơn so với xe Sedan.
Cũng không hẳn vậy đâu bác phó Tổng ạ :D.Em chạy Everest máy dầu chở đủ 8 người mà không sao vậy mà hôm có xe chạy về Nam Định cũng chở 8 người như thế mà anh em nôn nao hết cả, có ông thậm chí còn bị nôn ;). Hay tại xe mới,bốc, tay lái lụa nên thế :D.

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Bác Long đừng đạp thốc ga, nguyên lý của xe tự động khi tăng tốc không khác gì xe số tay. Sự "ngập ngừng" của hộp số là do: Khi Bác đạp ga kiểu như vậy, xe nó tự động cài lùi một số để vọt, Bác vào ga từ từ thì vọt rất êm. Xe nào cũng vậy, hôm em lái cái C240, em thấy nó còn ngập ngừng lâu hơn. SF còn nhanh đấy

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: khoi2002

Bác Long đừng đạp thốc ga, nguyên lý của xe tự động khi tăng tốc không khác gì xe số tay. Sự "ngập ngừng" của hộp số là do: Khi Bác đạp ga kiểu như vậy, xe nó tự động cài lùi một số để vọt, Bác vào ga từ từ thì vọt rất êm. Xe nào cũng vậy, hôm em lái cái C240, em thấy nó còn ngập ngừng lâu hơn. SF còn nhanh đấy
Cám ơn bác đã chỉ dẫn nhé , em mới đi xe lần đầu nên còn ếch lắm . Có gì em lại hỏi các bác tiếp nhé ( Nếu em hỏi ngu quá các bác đừng cười nhé ...:D:D)

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: tomychien

[quote Mrpinocio: ( Nếu em hỏi ngu quá các bác đừng cười nhé ...) ]
Khiêm tốn thế là tốt rồi, sống trên đời phải biết mình là ai chứ
Cám ơn bác Tô mỳ đã quan tâm đến em , cả cái OS có đến 15K mem mà mỗi em được bác quan tâm , vinh hạnh , vinh hạnh...:D:D
Em hỏi ngu tý , thế bác đã biết mình là cái gì trên đời chưa mà thừa thời gian đi xoi nhau thế ...:D:D, bác có giàu và thành đạt thế nào cũng đừng lên giọng thế , người ta cười cho ....

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: tomychien

[quote Mrpinocio: ( Nếu em hỏi ngu quá các bác đừng cười nhé ...) ]
Khiêm tốn thế là tốt rồi, sống trên đời phải biết mình là ai chứ
Cám ơn bác Tô mỳ đã quan tâm đến em , cả cái OS có đến 15K mem mà mỗi em được bác quan tâm , vinh hạnh , vinh hạnh...:D:D
Em hỏi ngu tý , thế bác đã biết mình là cái gì trên đời chưa mà thừa thời gian đi xoi nhau thế ...:D:D, bác có giàu và thành đạt thế nào cũng đừng lên giọng thế , người ta cười cho ....

Calm down calm dowm mấy bác ơi, cái thớt này đang nói về pics của SF club, bác Tomy đi lạc đề quá, mà hình như bác kô có mặt ở trong mấy cái pics thì phải...

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

hay quá Long ơi :D, tiếc là vụ đi HL ko được thử SF rùi.
- Thôi các bác đừng nói ưu nhược của SF nữa ko thì em lại chán vợ hai của em thì bỏ mịa, trong dòng SUV em ngưỡng mộ nhất X5, Sụt 350 nhưng 2 con này thì chỉ mơ thôi, thấy SF máy dầu mà đi hay quá. chết thật chỉ mong chứng lên có cơ hội cưới vợ ba thôi, em sẽ nhắm SF máy dầu.:D

Hạng C
22/5/07
683
2
0

@honam: Bác làm luôn đi bác, bác cưới em SF về rồi VN-index nó lên là vừa, bác mà đợi Index nó lên thì không có xe mà mua đâu, vì lúc đó lại nhiều người mua. Em cũng rất ngưỡng mộ X5, nhưng nó đang ở thì tương lai (Index >=2000), với điều kiện bi giờ em thấy SF là số 1.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Em nghe các bác tả thấy phê quá, chạy Hi lander suốt nên không cảm nhận được cái êm của SF máy dầu như thế nào. Kinh nghiệm đổ xăng dầu của em thì chỉ tìm cây xăng dầu của Petrolimex mà đổ thôi.

Hilnader thì đổ 400k chạy được khỏang 650k km, ít hao hơn SF bác nhỉ. Nhưng thật ra đừng hao như Land là ok thôi, máy dầu thì chẳng hao bao nhiêu hết.

Em thấy xe các bác theo như cảm nhận của các bác chủ xe là rất tốt. Các bác cũng đừng ngại tiếng mèo khen mèo. sau thời gian sử dụng dài chút các bác cho hết thông tin cho anh em tham khảo, em tin rằng sẽ rất hữu ích cho mấy anh em đang lăm le SF như em.

Lăn tăn chút, sau cái vụ thuế giảm 80 xuống còn 70% thì giá xe SF cũng giảm đáng kể phải không bác? Các bác có thể cho anh em thêm thông tin nhé!

Thanks các bác nhiều
E chẳng biết cái vụ giảm thuế như thế nào, chỉ biết từ 1/1/07 hay 11/3/07 gì đó thuế nhập khẩu xe nguyên chiếc giảm từ 90% xuống còn 80% mà khi mua SF vào 15/03/07 chẳng được giảm xu nào, vẫn 51K. Giá từ năm 06 niêm yết là 51.9K. Mà mua lúc đó thì cũng đc bớt cò 51K.

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Chưa thấy Santafe07 báo cáo về vụ chọn áo cưới và kế hoạch công tác cưới vợ cả ntn nhỉ để SF Club còn có chương trình biểu diễn chứ:D