Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
19/8/10
339
49
28
Bác này hơi nong tính, e nghĩ chỉ là trường hợp cá biệt thôi bác ah, cách đây 9,10 năm thì còn có cái chuyện pmh ko cho người khác vào, nhưng bgio e thấy ko còn nữa, và chính vì vậy nen e hết thich ở pmh. Vì bgio đông đúc quá, và lại nhiều thành phần, bắt đầu hơi phức tạp. Bảo vệ pmh cũng khổ lắm bác ah, vì tối ngày bị chửi xe dân bị gỡ đồ, nhưng bảo vệ thì làm sao quản hết nổi với lượng người nhiều như vậy đổ vào khu đô thị pmh.
Sao vô vườn người ta được bác, chỗ đó đối diện riverside residence bên kia đường Nguyễn Lương Bằng, có mấy bãi đất trống, mấy ghế đá đặt trên vỉa hè trên con đường vắng. Hai bố con mới ăn phở Hùng gần đó ra ngồi nghỉ xíu. Mặc đồ cũng lịch sự thoải mái đi dạo mát. Có cái chỗ ngồi ghế đá thôi mà bọn nó làm như vàng ngọc châu báu gì gớm thế. Nếu đường phố VN mình mà đẹp hơn bọn nó, dân VN mình ko nghèo thì bọn nó cũng chẳng dám nghĩ dân mình vô để ăn xin hưởng ké bọn nó mà đuổi như vậy. Những đường phố cơ bản đó đáng lẽ người dân nào cũng được hưởng mà giờ bọn nó làm như một cái gì đó cao quý coi người VN mình ở nơi khác vô là ăn xin hưởng ké bọn nó.
hoi

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Em ủng hộ bảo vệ làm mạnh, đuổi bớt người ngoài ra khỏi khu dân cư riêng, để cho cư dân đã đóng tiền phải được hưởng sự dễ chịu mà họ mua.

Chung cư thằng bạn em ở, lúc chưa mua thì tụi chủ đầu tư hót hay hơn hoạ mi: Có hồ bơi, bảo vệ 24/24, có khu nhà cộng đồng, có cây xanh trên vườn treo,... Bây giờ thì hồ bơi nó cho thầu vô làm nên thầu nó mở cửa cho mọi người xài, hàng ngày lũ con nít mất dạy bên ngoài tràn vô bơi lội phà phà. Dơ dáy, chửi thề, có mấy thằng nhóc teen còn xăm trổ dẫn gái vô xà nẹo. Nhà cộng đồng thì cho dân buôn bán thuê. Công viên thì thiếu bảo vệ nên dân bên ngoài vô ngồi chơi, dẫn chó đi ị, con nít vô phá vô tư... kể không hết.

Mà phí chung cư thì dân chung cư đóng chứ không thu tiền dân bên ngoài để trừ vô phí dịch vụ quản lý được cắc nào.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.940
113
Sài Gòn
Cuối tuần nào mình chả qua đây ăn phở rồi gửi xe đi bộ ong nhong. Cũng hi vọng 1 lần ngồi ghế đá bên đây bị bảo vệ đuổi thử 1 lần cho biết. Chắc chủ thớt bị tai nạn thôi chớ đây không phải là việc thặc.

• Like
Reactions: Freeze
Hạng B2
11/5/12
239
59
28
Đồng cảm, chia sẻ. E nghĩ bac chủ xui thoi. Chắc bv mới bị complain nên làm vậy. Khu nhà e ở cũng cò công viên phia trước, nhà e và nhiều nhà khac cũng co mua may bo bàn ghế dá Để ngoi hóng mát, nhưng bây giờ deu đem dep hết roi. Vì chiu hết noi roi, ko biết o dau cu den ngồi, ăn uống xa rac quá, nhiều luc dam Sv ở trọ gan do con dem bia toi nhau nhet on ao, đa số e thay cu ăn uống xong là cứ đứng lên xach đít di.

Hạng C
11/7/06
732
9.543
93
Các công viên ở pmh chính ra là toàn công viên nội khu hết trừ công viên hồ bán nguyệt là mang tính chất cộng động tuy nhiên chưa thấy pmh cấm ngừoi ngoài vào các công viên bao giờ. Có lẽ do q7 quá ít công viên và không sạch đep như pmh nên các bạn trẻ hay kéo vào đây, các bạn này xe cộ vứt bừa bãi ăn uống tùm lum mất mỹ quan, mình cũng mong pmh cấm không cho người ngoài vào các khu thuần dân cư như Nam Viên

Hạng B2
29/9/12
168
497
63
Nếu đúng như bác chủ nói thì chú bảo vệ này láo. Có nội khu hay không thì cũng chả ai đuổi người ngồi ghế đá cả. Nó làm vậy người ta nghĩ dân PMH chắc éo có tình người.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Công viên các bác phải xác định rõ là nội khu hay ngoại khu. Nội khu bảo vệ cấm là đúng rồi. vườn nhà người ta ai cho vào? Còn ngoại khu, công cộng thì vô tư! :)
Nhưng, trước tiên cứ phải xác định rồi tính gì tính!

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Bữa e qua thăm Era town, ngồi ghế đá cũng còn bị đuổi. Chẳng qua cũng do ông bảo vệ đó muốn ra oai thôi

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Các công viên ở pmh chính ra là toàn công viên nội khu hết trừ công viên hồ bán nguyệt là mang tính chất cộng động tuy nhiên chưa thấy pmh cấm ngừoi ngoài vào các công viên bao giờ. Có lẽ do q7 quá ít công viên và không sạch đep như pmh nên các bạn trẻ hay kéo vào đây, các bạn này xe cộ vứt bừa bãi ăn uống tùm lum mất mỹ quan, mình cũng mong pmh cấm không cho người ngoài vào các khu thuần dân cư như Nam Viên

Nếu bác nói đúng, thì người ngoài làm gì có quyền vào công viên nội khu. Cho vào là may (và cũng sai) rồi đấy! Em mà ở đấy, em phản đối ngay.

Em giả tiền để có sự biệt lập, an toàn, sạch sẽ, cho con em chơi mà khỏi phải bận tâm. Em biết bãi cỏ dưới nhà có bảo vệ canh, con em chơi với con hàng xóm, em có thể không cần xuống mà nằm trên nhà gõ phím chém gió với các bác, chứ em biết, dưới đấy có cả bà con tứ xứ chả ai biết ai là ai, thì cho tiền em cũng không dám lơi mắt!

• Like
Reactions: BMW-x4 and thor
Status
Không mở trả lời sau này.