Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Chính xác là bác chủ gặp xui rồi, mà theo như bác mô tả thì chỗ bác ngồi là khuôn viên nội khu của khu biệt thự Mỹ Thái rồi, e ở chung cư CV ngay đấy chiều chiều dạo bộ qua đấy ngồi nghỉ cũng có lần bị đuổi nữa là...e có thắc mắc với mấy ông bảo vệ ở bên CV thì dc giải thik là do bên đấy xe dựng ngoài bị bẻ kính nhiều quá và khu đó có mấy người chủ khó tính ko muốn người lạ lảng vảng quanh nhà mình nhiều nên cứ đè bảo vệ ra chửi nên nhiều lúc mấy ông cũng ức chế...cá nhân e thì thấy cũng có một số thằng bảo vệ muốn ra oai nhưng số lượng cũng ko nhiều...
Nói chung cũng thông cảm bệnh nghề nghiệp của mấy ông đấy...suốt ngày ngồi một chỗ ngó nghiêng để ý người khác...có j thì cứ đè đầu ra tróc nã...ức chế lắm, thôi thì ko chấp làm j bác ah...
Cái công viên Nam Viên 2ha trc mặt khu CV e ở, cứ cuối tuần là kéo bè kéo đám tới quậy banh ta lông, nhiều khi đến trưa còn hò hét hú hoáy ồn ào j đâu, nhất là có lần mấy bác siêu xe tề tựu rú ga ầm ĩ thử máy, nhóc cháu nhà e đang ngủ nghe giật mình khóc thét lên...nói tóm lại là mải miết vui chơi chẳng để ý j đến xung quanh và có tâm lý mặc nhiên là khu công viên tự do nên cứ vào chơi thoải mái, bảo vệ đuổi chỉ dc vài hôm rồi đâu lại vào đấy hết...nghĩ cũng bực mình nhưng do khuôn viên xanh thoáng và rộng như vậy ở PMH hiện giờ là nơi đẹp nhất rồi, dân mình còn dc chỗ nào nữa đâu mà đi...mà hiện giờ còn đất trống nhiều nên còn tung tăng dc...sau này xây hết dự án rồi thì nó bít bùng khỏi chơi đùa dạo mát j nữa luôn quá...

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Em nếu là cư dân PMH cũng không muốn chia sẻ tiện ích em đã trả tiền cho những người không trả tiền hưởng ké.
Nhưng phải xác định rõ, và ghi chú công khai cho mọi người biết, đâu là công trình tư, đâu là công trình công, chứ nhập nhằng sẽ gây bức xúc.

Công viên công thì em rách rưới cách mấy cũng có quyền ngồi chơi, mà công viên tư thì dù xe RR cũng phải đứng ngoài nhìn, nhóe! :)
Chuẩn như bác nói rồi, nhưng em nghĩ còn 1 vấn đề nữa là tụi nó lạm quyền, hóng hách. Em ghét nhất 2 loại : 1 bảo vệ và 2 dân phố (95% toàn dân lom com, học ít, xin lỗi hơi đụng chạm vde học thức nhưng thực tế đa số là vậy). bảo vệ thì chơi theo bầy đàn, đám đông. Dân phố thì cáo mượn oai hùm, theo mấy thằng công an, phường thì tụi nó to mõm lắm, mặc dù CA có học nói chuyện nhỏ nhẹ lịch sự (tùy người). Chứ không lý nào khu vực công cộng mà không cho dân sử dụng

• Like
Reactions: huyb9
Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Nếu bác là cư dân PMH bác sẻ nghĩ khác. Mình bo tiền ra mua, đóng phí hàng tháng để cho thằng đâu đâu mang đủ thứ tạp nham đến ngang nhiên hưởng thụ sao được.
PMH ở đâu thì nó cũng chẳng là cái quái gì. Ở VN thì cũng rứa thôi. Nhưng mà nhà người ta, đất người ta, ghế đá người ta bỏ tiền mua người ta có quyền ko cho bác ngồi. Bác đừng nên bức xúc.
Em ko ở PMH, nhưng em ủng hộ nếu họ làm vậy.
Còn nếu đó là công viên công cộng, đó thằng nào dám ko cho bác ngồi.
Chiều chở thằng con đi dạo chơi ngồi ghế đá ở PMH. Thằng bảo vệ nó tới bảo không ngồi được chỉ cư dân khu đó ngồi được thôi. Mình tức quá mà chẳng nói gì được, đất của bọn nó mà. Ở nước ngoài PMH chẳng là cái quái gì, một người dân lao động bình thường cũng có thể được hưởng những tiện ích cây xanh đường phố sạch đẹp như vậy. Qua VN PMH là một cái gì đó ra vẻ sang trọng, đẳng cấp.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Các bạn nghĩ vầy là thông ngay:

Nhà bạn có cái vườn, thằng ất ơ nào leo cổng vào chơi, bạn có chấp nhận không?
Chắc chắn không.

Vậy cũng là cái vườn riêng của nhà bạn, nhưng bạn dỡ cái cổng bỏ đi và thuê người đứng canh. Điều này không hề thay đổi bản chất quyền sở hữu của bạn đối với mảnh vườn, và đương nhiên, người khác cũng không có quyền vào nếu bạn không cho phép.
Bảo vệ họ mời ra là đúng rồi.
Nhưng theo mình, tốt nhất nên cắm cái biển báo để tránh gây bối rối cho người qua đường.

Tập Lái
13/4/15
21
32
13
42
Một số tên bảo vệ phách lối hóng hách thôi. Nếu không có dân cư chổ khác đến sinh hoạt, vui chơi, ăn uống, mua sắm thì PMH thành ra cái nghĩa địa chứ cao cấp gì các bác.. Người Việt mình không tôn trong người Việt mình thì năm mơ để bọn nước ngoài nó coi mình ra gì... làm bảo vệ mà cứ cho mình là Bảo Đại.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Một số tên bảo vệ phách lối hóng hách thôi. Nếu không có dân cư chổ khác đến sinh hoạt, vui chơi, ăn uống, mua sắm thì PMH thành ra cái nghĩa địa chứ cao cấp gì các bác.. Người Việt mình không tôn trong người Việt mình thì năm mơ để bọn nước ngoài nó coi mình ra gì... làm bảo vệ mà cứ cho mình là Bảo Đại.

Công viên nội khu là tài sản riêng của cư dân khu đó, không áp dụng lý luận của bác được. Của riêng người ta muốn xài thế nào không tới phiên người ngoài có ý kiến, bác ợ! :)

• Like
Reactions: BMW-x4
Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
1/ở cái XH này ăn cướp đầy đường ( cuop ngày & đêm) nên an toàn nhất là đề phòng ! đuổi đi là tốt nhất !

2/ ở xứ thiên đường này sau 40 năm dân càng ngày suy đồi đạo đức & văn hoá ! ngồi công viên đái ỉa bậy bạ làm sao?

3/ ở xứ thiên đường này thì ko giàu là cái tội lớn nhất ! vì ở xứ này ko có tiền là chết 100%!

Túm cqq lại là chưa có tiền mua biệt thự PMH thì ko nên vào ! thêm nhục ! kakaka

• Like
Reactions: Aron_Truong
Hạng B2
20/9/14
302
4.945
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
Đọc còm của bác thớt là em hiểu rồi, bác ngồi khu Mỹ Thái, khu đó là khu biệt thự, chắc bác ngồi cạnh cổng của ngôi nhà nào đó nên bảo vệ nói vậy, bình thường bác nói nhẹ nhàng là đi ăn rồi ngồi nghỉ hóng mát tí thì không sao đâu, đằng này chắc tự ái vì bị nhắc nhở nên tỏ ra khó chịu bỏ đi luôn, họ (bảo vệ) chỉ làm công việc của họ thôi nên bác thông cảm, còn việc với dân VN mình thì họ càng chặt càng nghiêm em thấy càng tốt, ra mấy cãi khu du lịch bãi biển giờ phát gớm, toàn rác là rác, ko quản thì có mà loạn

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Chính xác là bác chủ gặp xui rồi, mà theo như bác mô tả thì chỗ bác ngồi là khuôn viên nội khu của khu biệt thự Mỹ Thái rồi, e ở chung cư CV ngay đấy chiều chiều dạo bộ qua đấy ngồi nghỉ cũng có lần bị đuổi nữa là...e có thắc mắc với mấy ông bảo vệ ở bên CV thì dc giải thik là do bên đấy xe dựng ngoài bị bẻ kính nhiều quá và khu đó có mấy người chủ khó tính ko muốn người lạ lảng vảng quanh nhà mình nhiều nên cứ đè bảo vệ ra chửi nên nhiều lúc mấy ông cũng ức chế...cá nhân e thì thấy cũng có một số thằng bảo vệ muốn ra oai nhưng số lượng cũng ko nhiều...
Em đã bị trường hợp thế này nhưng ở khu hẽm tập trung đa số khách sạn, quán ăn người Nhật bên Hai Bà Trưng - Lê Thánh Tôn, em có việc đứng và đậu xe gắn máy phía ngoài trước giữa 2 nhà chút xíu mà cũng bị bảo vệ mời ra (anh bảo vệ rất lịch sự, nói anh thông cảm, mấy ông này khó khăn, phàn nàn sếp, em bị chửi suốt,...)
có tiền là có quyền ????

Status
Không mở trả lời sau này.