Tập Lái
19/1/05
35
0
0
Bạn em ở SG thấy em vẫn chạy con Honda cổ nên có ý muốn để lại cho em chiếc Mada Premacy ,khổ cái là em ở HN nên ko biết khi xe ra đến HN rồi thì còn phải làm thủ tục như thế nào và tốn kém bao nhiêu,thực lòng là em đã phải cố lắm để mua em nó nên ko biết cưới em nó xong phải tốn bao nhiêu nữa để có biển
Mà xe đó là xe mang tên công ty thì thủ tục thế nào,các bác nào đã làm rồi chỉ cho em với,em xin đa tạ
Xe mầu bạc SX năm 2004,xe đã chạy 30,000 km thì trả bạn em bao nhiêu ?bạn bè cứ nói tùy thì em ngại quá,mà em thì không biết giá cả thế nào ,ra tết rồi xe có còn đắt không,em cũng không muốn mang tiếng là không biết điều,rất mong các bác cho lời tư vấn để em rước em nó về

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
RE: Premacy giúp em với ,lần đầu mua xe

Về thủ tục bác xem thử ở đây nhé.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=363726
Còn về xe thì ở đây bác ơi:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=402554&mpage=1&key=b%c3%a1n%2cpremacy&#404060

Hạng B1
10/8/06
52
1
0

Bạn bè thì khoảng 16K là đẹp...

Hạng B2
23/10/06
178
2
16

16K thì chắc là bạn cũng chuyển từ đi xe cổ sang xe cổ hơn nữa đó bác Ledangtrung, xe đó tầm 18K, nếu bạn bác mà có ý giúp bác mua xe (vì bác đã cố gắng lắm rồi) thì 17,5K không phải lăn tăn.

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

@nsdthanh pác kia nói đúng đó pác ơi...bạn bè thì 16k,,dẩn đi ăn nhậu gái gú là ok pác ơi....còn mua ngoài thì 17k...vậy thôi pác hả,,,mong pác cho anh em os vài tấm hình thưởng thức xe mới pác nhé

Tập Lái
19/1/05
35
0
0

Trời ạ có bác nào giúp em cái là tại sao khi em ra hỏi thuế trước bạ thì họ bảo là xe này tính 5% của 410 chai (khoảng hơn hai chục chai)
Em có nói là xe cũ mà nhưng họ bảo có khung rồi
Mà là xe đăng kí ở tỉnh chứ ko phải thành phố,có bác nào giúp em với làm thế nào để giảm được phần này ko,chứ chát quá
Mà chưa kể các khoản em phải thuê cò rút hồ sơ và đi đăng kí mất 3 chai nữa
Bác nào đã làm rồi chỉ cho em với ,thank các bác nhiều nhiều

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Trời ạ có bác nào giúp em cái là tại sao khi em ra hỏi thuế trước bạ thì họ bảo là xe này tính 5% của 410 chai (khoảng hơn hai chục chai)
Em có nói là xe cũ mà nhưng họ bảo có khung rồi
Mà là xe đăng kí ở tỉnh chứ ko phải thành phố,có bác nào giúp em với làm thế nào để giảm được phần này ko,chứ chát quá

Cái vụ này lạ nè ??????

Quy định trước bạ xe củ < 3 năm : là 2% của 75% giá tri xe mới ( theo giá hảng xe đăng ký với cục thuế )
Chắc chổ bác họ muốn bác *** cho tí đó mà . Bác hỏi họ cho xem qui định xem sao .

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Chuyển vùng phải thêm 2 triệu thay bảng số mới nửa bác ạ .

Hạng B2
23/10/06
178
2
16

Nếu đăng ký ở tỉnh (huyện trong tỉnh) thì khi đăng ký họ chỉ nộp có 2 hay 3% thuế trước bạ thôi, bây giờ bác chuyển về thành phố thì phải nộp thêm phần người đăng ký từ đầu chưa nộp là đúng rồi
Chỉ có điều bác phải nộp 75% hay 100 thôi, xe đó thuế họ tính là 410T mà, đợt Em nộp sang tên cũng thế, nhưng giữ nguyên biển hà nội nên phải nộp có 2% thôi,