Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Lại lớn với nhỏ, dài với ngắn, mạnh với yếu... mệt quá đi, hư thớt của ngừ ta hết rồi kìa... Để hôm Tất Niên em tổ chức cho các Bác so to nhỏ, dài ngắn, mạnh yếu nhen...:3dquaytay:

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Lại lớn với nhỏ, dài với ngắn, mạnh với yếu... mệt quá đi, hư thớt của ngừ ta hết rồi kìa... Để hôm Tất Niên em tổ chức cho các Bác so to nhỏ, dài ngắn, mạnh yếu nhen...:3dquaytay:
Đây là sở thích chung của đàn ông toàn thế giới mà Bác - rát thích khoe khoang năng lực chuyện đó. Nhưng show hàng để so sánh và kiểm nghiệm thực tế lại là chuyện khác à nha:3dbuonngu:

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chiều tối nay hỳ hục mãi em mới thay xong nhớt cầu.

Lẽ ra việc thay nhớt rất dễ dàng. Chỉ cần mở 2 con ốc, con phía trên lả để châm nhớt, con phía dưới là để xả nhớt:
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Khổ nỗi là cả hai con ốc đều được siết quá chặt (chắc trước đây thợ dùng súng hơi loại lớn hay sao ấy), hỳ hục hơn một tiếng đồng hồ mới mở ra. Toát mồ hôi.

Em dùng loại nhớt này (do Bác Mr. Oil cung cấp):

Bác Mr. Oil còn tặng em cái bình này, dùng để châm nhớt cầu rất tiện lợi:

Khi châm nhớt mới vào cầu, cứ bơm nhớt vào lỗ trên cho đến khi nhớt bắt đầu tràn ra miệng lỗ thì ngừng lại.

Nhớt cầu chỉ khoảng 1,5 lít.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Chắc phải lâu lắm bác mới thay lại nhớt cầu sau. Bác chia lại em 1 lít, em đem về thay vào . . . "hộp số" xe tay ga:3dcuoi:

PS: Loại này bên ngoài ko có bán bình 1L. Mấy cái tuýp nho nhỏ 120ml bán bên ngoài đa số là hàng trời ơi ko ah.
Bác nào có thay nên cẩn thận nhé!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chắc phải lâu lắm bác mới thay lại nhớt cầu sau. Bác chia lại em 1 lít, em đem về thay vào . . . "hộp số" xe tay ga:3dcuoi:

PS: Loại này bên ngoài ko có bán bình 1L. Mấy cái tuýp nho nhỏ 120ml bán bên ngoài đa số là hàng trời ơi ko ah.
Bác nào có thay nên cẩn thận nhé!
Vâng, cuối tuần em có ghé Phương Phát thay phuộc sau. Em sẽ mang cả bình lên đó gởi. Khi nào tiện Bác ghé lấy nhé.

Hạng C
22/10/13
620
306
63
Nhớt cầu sau bao lâu mình mới thay vậy thầy, và mình thăm nhớt hay kiểm tra như thế nào ạ.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Nhớt cầu sau bao lâu mình mới thay vậy thầy, và mình thăm nhớt hay kiểm tra như thế nào ạ.

Em không nhớ chính xác, nhưng chắc chắn vài chục ngàn km mới cần thay. Nếu lúc mua xe tới nay Bác chưa thay thì cũng nên thay cho chắc ăn.

Thăm nhớt bằng cách mở con ốc phía trên rồi đưa ngón tay vào lỗ xem mức nhớt có ngang với miệng lỗ không. Nếu mức nhớt thấp thì châm thêm (nếu chưa muốn thay).

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Em không nhớ chính xác, nhưng chắc chắn vài chục ngàn km mới cần thay. Nếu lúc mua xe tới nay Bác chưa thay thì cũng nên thay cho chắc ăn.

Thăm nhớt bằng cách mở con ốc phía trên rồi đưa ngón tay vào lỗ xem mức nhớt có ngang với miệng lỗ không. Nếu mức nhớt thấp thì châm thêm (nếu chưa muốn thay).
Em thực hiện theo cách của thầy. E mở ra rồi, em đưa ngón tay vào cái lỗ nghe ướt ướt! Vậy có thay không thầy?:3dcuoi: