Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Bác Tuyên mở gara chuyên trị Previa đê, em ủng hộ đầu tiên :D

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
ddtuyen nói:
SUV7Seats nói:
Bác Tuyên mở gara chuyên trị Previa đê, em ủng hộ đầu tiên :D
Hehe. Rủ anh em mở garage chỉ sửa 2 loại xe là Previa và Matiz. Chắc không đủ tiền trả mặt bằng:D
Mở tại nhà, chỉ làm buổi tối, công tính bằng mồi với bia :D

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Sẵn đây em cảm ơn bác Tuyên luôn vì thông tin mấy cái ron cửa nhé, khi nào em gom lúa đủ chắc sẽ nhờ bác tư vấn kỹ hơn, sắm lun cái C hành trình của anh 7 nữa :).

Em ko PM được nữa rồi vì OS lại quy định 50 điểm thưởng mới được PM. Chắc phải tăng cường 888 mới có điểm thưởng nhỉ? Có bác nào cho em ít điểm thưởng với hic

Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM
flanker_c nói:
Sẵn đây em cảm ơn bác Tuyên luôn vì thông tin mấy cái ron cửa nhé, khi nào em gom lúa đủ chắc sẽ nhờ bác tư vấn kỹ hơn, sắm lun cái C hành trình của anh 7 nữa :).

Em ko PM được nữa rồi vì OS lại quy định 50 điểm thưởng mới được PM. Chắc phải tăng cường 888 mới có điểm thưởng nhỉ? Có bác nào cho em ít điểm thưởng với hic
Bác mua ron cửa chưa ạ? Nếu chưa thì Bác qua bên thớt kỹ thuật theo dõi nhé. Em sẽ đứng ra làm mối mua ron cửa cho Previa Club.

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Cảm ơn bác Tuyên. Em cũng mong ước thay thế dần dần đồ mới cho vợ 2 yêu dấu, sau đó làm đồng sơn lại nữa là chạy khoẻ luôn :).

Em thì ưu tiên mấy cái ron cửa, seatbell, một số phụ tùng thiết yếu có tuổi đã cao... cũng máu độ chế đèn nội thất lắm nhưng hok có time và đang thiếu lúa :)

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
CHIEUCUONG nói:
ddtuyen nói:
Chữ thập là bộ phận nằm trong khớp nối này phải không các Bác? Làm thế nào để tháo nó ra ạ?
Previa 9X - Khổ vì yêu
thường thì người ta thay nguyên khớp nối ,còn nếu không có bán khớp nối người ta mới thay bạc đạn chử thâp,bác cứ gỏ là nó bung ra à
Khi em thay bạc đạn chữ thập cho láp thường thì phải gỡ cái phe nhỏ ở đầu chữ thập rồi mới gõ ra được bác ạ.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Nẹp kính (bên ngoài):
Previa 9X - Khổ vì yêu

Bác ddtuyen có thể chú thích lý do nào mà Bác thay cái nẹp kính ko? Nó ko ôm sát mặt kính? Khi kính lên 1/2, ta đóng cửa, kính bị rung tạo ra tiếng ồn nghe lỏng lẻo?
Khi thay cái mới vào, tình trạng trên có được cải thiện? Hay chỉ là thay cái mới vô,,,,,,,,,,,,cho nó đẹp?:)

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
sjw nói:
CHIEUCUONG nói:
ddtuyen nói:
Chữ thập là bộ phận nằm trong khớp nối này phải không các Bác? Làm thế nào để tháo nó ra ạ?
Previa 9X - Khổ vì yêu
thường thì người ta thay nguyên khớp nối ,còn nếu không có bán khớp nối người ta mới thay bạc đạn chử thâp,bác cứ gỏ là nó bung ra à
Khi em thay bạc đạn chữ thập cho láp thường thì phải gỡ cái phe nhỏ ở đầu chữ thập rồi mới gõ ra được bác ạ.
Theo kinh nghiệm của Bác, thay bạc đạn chữ thập xài có ổn ko? Hay nên mua nguyên cái chữ thập 2nd được gỡ ra từ xe tai nạn?

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Xedaumalai nói:
sjw nói:
CHIEUCUONG nói:
ddtuyen nói:
Previa 9X - Khổ vì yêu
Theo kinh nghiệm của Bác, thay bạc đạn chữ thập xài có ổn ko? Hay nên mua nguyên cái chữ thập 2nd được gỡ ra từ xe tai nạn?

Dân đi rừng tụi em có chữ thập thì thay chữ thập sau đó để dành khi hư nữa cần thì thay cái bạc đạn miễn ra khỏi rừng về làm lại tiếp cho nó hoàn thiện hơn (cái này thì thợ làm, còn em kiếm tiền trả cho thợ) :D:D:D.