Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
flanker_c nói:
Độ cái đồng hồ báo vòng tua hết bao nhiêu lúa vậy các bác?
Hum qua tranh thủ đi vá hai cái vỏ sau, lúc thợ tháo bánh ra em ngó thấy chỗ cái thắng sau (drum) có 1 đường ống dầu = kim loại, thêm 1 ống dây to hơn bằng nhựa, cái này là dây điện, dây dẫn hay là ống hơi vậy các bác??? Em hỏi thơ vá xe thì họ bảo ống hơi???
Đồng hồ chuyên dùng (hàng Canada) xài cho máy tàu chừng 800K, mua ở Dân Sinh, đấu dây vô là chạy thôi!
Còn nhiều loại khác, giá vô chừng, vài chục tới vài trăm!

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Supervisor nói:
Đồng hồ này đo 3 máy được ko bác?
Cho em xem cái hình nhé
Em xài loại này:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Mặt sau có các đầu dây, tùy số máy và loại động cơ (2 thì hay 4 thì), nối cọc C vào đúng socket thì nó chỉ đúng thôi. Em không nhớ rõ là có xài được 3 máy không nhưng chắc nhất là ra Dân Sinh, coi catalog của nó, nếu được thì mua thôi!
Previa 9X - Khổ vì yêu

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
tamtany nói:
Em xài loại này:
Mặt sau có các đầu dây, tùy số máy và loại động cơ (2 thì hay 4 thì), nối cọc C vào đúng socket thì nó chỉ đúng thôi. Em không nhớ rõ là có xài được 3 máy không nhưng chắc nhất là ra Dân Sinh, coi catalog của nó, nếu được thì mua thôi!

Đồng hồ rpm bác mua mấy xị. đấu vào mobin sườn hả? Cho em cái địa chỉ ở chợ Dân Sinh để em quất 1 cái. Xem xe em có bị oà ga hay ko?
Thanks

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Supervisor nói:
tamtany nói:
Em xài loại này:

Đồng hồ rpm bác mua mấy xị. đấu vào mobin sườn hả? Cho em cái địa chỉ ở chợ Dân Sinh để em quất 1 cái. Xem xe em có bị oà ga hay ko?
Thanks
Em mua 800K. Chợ Dân Sinh cổng đường Nguyễn Công Trừ, bác đi băng qua mấy quầy giữa, tới mấy cái sạp kế tiếp nằm theo hàng, sạp bán cái này nằm ở hàng giữa. Em mua 2 năm rồi nên không nhớ rõ lắm. Đồng hồ hiệu OMC của Canada dùng cho máy thủy. Bác dòm trên hình: Cọng màu đen là vô mass, cọng xám vô cọc bôbin (Previa thì vô cọc IG ở DLC - có nắp nhựa màu xám trong hình dưới). 2 cọng màu trắng là em nối với đèn LED độ phía trong, khi bật đèn thì nó sáng luôn. Cọng đỏ đen nối tùy theo loại máy.
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
Nối vào số 2 là 2 máy
hỏng lẽ previa có 2 máy sao? ka ka
Kết quả đó tua đúng ko bác? Cái vụ IG mình nối vào âm mobin sườn ko biết nó chạy hay ko?

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Supervisor nói:
Nối vào số 2 là 2 máy
Kết quả đó tua đúng ko bác? Cái vụ IG mình nối vào âm mobin sườn ko biết nó chạy hay ko?
Nối số 2 hay 3 hay 4 là tùy theo catalog chỉ dẫn chớ không phải theo số máy bác.
Tua thì em kiểm bằng cách gắn oscilloscope vô rồi đo tần số, thấy cũng đúng.
Kiểm đơn giản hơn đối với Previa là bật máy lạnh, chỉnh giảm tua tới chừng 650rpm là máy lạnh ngắt do chế độ tự bảo vệ của nó. Nhiều lúc các bác than sao chạy Previa garanty không đủ lạnh có thể là do cái này!

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
tamtany nói:
Supervisor nói:
Nối vào số 2 là 2 máy
Nối số 2 hay 3 hay 4 là tùy theo catalog chỉ dẫn chớ không phải theo số máy bác.
Tua thì em kiểm bằng cách gắn oscilloscope vô rồi đo tần số, thấy cũng đúng.
Kiểm đơn giản hơn đối với Previa là bật máy lạnh, chỉnh giảm tua tới chừng 650rpm là máy lạnh ngắt do chế độ tự bảo vệ của nó. Nhiều lúc các bác than sao chạy Previa garanty không đủ lạnh có thể là do cái này!
cái oscilloscope là nó dùng chiếu vào puli đo hả bác?
Phải nhờ ai có để kiểm tra, chứ hổng lẽ mua cái oscilloscope có thể mắc hơn đồng hồ rpm nửa