Hạng B2
3/11/15
278
165
43
nhiều bác em thấy cũng hơi cực đoan, bài viết gắn tag quảng cáo rồi thì mang tính tham khảo là chính, còn tin hay không thì tùy người và em thấy cũng không nên tranh cãi làm gì cho mất hòa khí :D Tất nhiên là không có gì hoàn hảo cả, ngay cả cái tem xanh của cục gì đó dán trên xe cũng ghi dòng chữ "trong điều kiện thử nghiệm" thôi mà.
em thích bác ah nghen :D , bác rất dễ tính và dễ chịu ah nghen :D
em nhìn thấy [QC] ngay đầu , em tưởng là bài này đã được đóng dấu "KIỂM SOÁT CHẤT LƯỢNG" :D

Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Các bác cho mình hỏi chút:Xe Isuzu có tem xanh của Cục đăng kiểm Việt nam không?Tem này công bố mức tiêu hao năng lượng như thế nào?
Mấy cái tem ở việt nam kể cả tem chống hàng giả của bộ công an được bán theo ký nha bạn. Bạn cần mua mấy tấn cũng có. Chứ ko bán theo số lượng tem đâu. Chỉ bán theo Kg thôi

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Admin xem xét thêm vì box này nhiều anh em kỹ thuật cứng, :D
Nếu đo đếm thì phải cần phải có điều kiện chuẩn, và hạn chế các sai số thì mới đáng tin cậy :D
đo như "tay mơ" rồi viện dẫn kỹ thuật nào là bốc hơi, nào là lắc ... Xe hơi là đỉnh cao kỹ thuật nhân loại mà sử dụng phép đo như thời tiền sử, rồi nguỵ biện này khác :D
Há định luật bảo toàn khối lượng không đáng tin cậy ah :D

Đôi dòng góp ý :D

cái này đang nói về thể tích bình nhiên liệu, định luật bảo toàn khối lượng ko liên quan ở đây.
Bài này QC và bác Khoa có phân tích bổ sung, thấy bác bức xúc quá ko cần thiết

Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Đúng! Kết quả isuzu VN công bố (bởi ban tổ chức là đại diện cho Isuzu VN) là hoàn toàn đúng, bởi tất cả đều minh bạch nên không có gì phải bàn cải cả, nhưng chúng ta phải hiểu rằng cách cách cân - đo - đong - đếm của ban tổ chức như một trò ảo thuật ( * ảo thuật là gì : https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Ảo_thuật?wprov=sfla1 ), và có thể xem ban tổ chức của Isuzu VN như là một trong những ảo thuật gia hàng đầu thế giới !

• Like
Reactions: Civic Đồng Nai
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
cái này đang nói về thể tích bình nhiên liệu, định luật bảo toàn khối lượng ko liên quan ở đây.
Bài này QC và bác Khoa có phân tích bổ sung, thấy bác bức xúc quá ko cần thiết

em có bức xúc gì đâu mà bác lại chụp nó vào em :D

Hạng D
16/7/13
1.304
14.446
113
Với dòng xe 2.5L, phần thắng thuộc về chiếc xe D-MAX 51C-88747của chị Huỳnh Thị Thanh Hạnh do chồng chị- anh Đoàn Ngọc Anh Vũ (Gò Vấp, TP Hồ Chí Minh) cầm lái với con số tiêu hao nhiên liệu vô cùng ấn tượng: 2,81 lit/243 km. Giải nhì thuộc về anh Nguyễn Kỳ Minh (Cầu Đước, Long An), người cầm lái chiếc D-MAX 62C-06826 với thành tích 3,37 lit/243,5 km. Giải ba của dòng xe này thuộc về anh Thạch Vũ Ninh (TP Sóc Trăng, Sóc Trăng) cùng chiếc xe mu-X 83A- 05657 đạt được kết quả là 3,95 lit/242 km.

Trò lố..........
Lấy chiếc wave Anpha..110...đổ 3lit ...xem nó chạy dc bao nhiêu km....đúng trò lố....Isuxu diễn hoài...không chán ah...heheh

• Like
Reactions: Civic Đồng Nai
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Đúng! Kết quả isuzu VN công bố (bởi ban tổ chức là đại diện cho Isuzu VN) là hoàn toàn đúng, bởi tất cả đều minh bạch nên không có gì phải bàn cải cả, nhưng chúng ta phải hiểu rằng cách cách cân - đo - đong - đếm của ban tổ chức như một trò ảo thuật ( * ảo thuật là gì : https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Ảo_thuật?wprov=sfla1 ), và có thể xem ban tổ chức của Isuzu VN như là một trong những ảo thuật gia hàng đầu thế giới !

Thôi em đi kiếm cơm thôi ạ, các ảnh nói sao nghe vậy :D
PS: Thấy hình chụp hoành tráng thật, chắc dùng để thuyết phục những ai còn băn khoăn :D

• Like
Reactions: minhbm