Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bây giờ thì tập làm quen mấy cái vạch theo QC 2016 là vừa, sau 01.11 thì cứ thấy vạch vàng là tim đường phân chia 2 chiều ngược nhau, vạch trắng là phân làn cùng chiều, không phân biệt tốc độ theo màu nữa .
Cái hay là đi trên đường mà ko thấy vạch vàng tim đường là biết đang đi trên đường 1 chiều, kaka.

Hạng B2
19/2/10
182
112
43
Thiệt là khổ. Vì biển giới hạn tốc độ mấy bác ấy chỉ cấm 1 cái ở đầu, lở như lúc đi đến đó mà mình bị xe tải bên trong che mất tầm nhìn thì làm sao biết mình đang chạy trên đoạn đường cho phép chạy bao nhiêu.
Nếu như có qui định về màu sắc vạch kẻ đường tương quan với tốc độ giới hạn thì hay quá. vì lúc đó tài xế sẽ tập trung lái xe hơn là cứ phải nhìn trong lề đường xem biển báo.

Tập Lái
31/3/08
5
3
3
Có thể Ỉn nhận nhá đèn từ xe ngược chiều rằng có chốt nên mới chạy chậm như vậy, Vios nên tự trách mình vì vượt đoạn cong vạch liền như vậy là sai hoàn toàn rồi, không trách Ỉn được.

Hạng B1
3/7/16
89
46
18
35
vượt ở đoạn nào cho phép thôi, chứ mà vượt ntn dính bánh mì là đúng rôi

Tập Lái
1/9/16
8
2
3
41
Bác @HTK-5809 nói chí phải -- không nội vội vàng hấp tấp -- đa phần những khúc cua luôn kẽ vạch liền -- nếu lấn qua là đi một khúc nữa là bị dính liền... mình có lúc đi xe máy lên cầu lấn sang xuống cầu là bị hốt ...

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
E ko biết có phải chim mồi ko nhưng nhìn cái cách vios chạy bị bắt là phải đoạn này đưoqfng cong khuất tầm nhìn dù có vạch đứt cũng ko nên vượt vậy rát nguy hiểm đằng này vạch liền có một đoạn ko kiên nhẫn một chút chạy kiểu này ko gây nguy hiểm cho chónh vios và xe ngược chiều là may mắn lắm rồi. Vios chạy xe kiểu bằng mua