Tập Lái
25/8/07
2
1
3
Xe của em bị cạ gầm nên bị bung phần cản trước với tấm nhựa che động cơ.
Sau khi để xe 3 ngày tại Toyota PMH để giải quyết, thì chiều thứ bảy 17/12 em đến nhận xe thì cạn lời luôn các bác ạ :(
Em có vài hình ảnh hầu các bác cách giải quyết “không thể tuyệt vời hơn” của Toyota PMH và PVI.
Quá nản với cách giải quyết của bảo hiểm PVI

Do không thể hàn các pát bắt ốc cản trước và tấm nhựa che động cơ, bên Toyota PMH đã khoan lỗ và dùng dây nhựa rút để buộc lại với nhau. Phần bị bể cũng không thấy hàn trám hay làm phẳng gì cả.
Lúc kiểm tra nghiệm thu xe thì em không đồng ý với cách làm đó. Em đã gọi điện báo bên bảo hiểm PVI thì họ bảo do trường hợp của em đã giải quyết xong, cấp trên đã đồng ý phê duyệt phương án sửa chữa nên không thể giải quyết gì thêm.

Em đành ngậm ngùi kí giấy nhận xe về do lúc đó cũng đã chiều tối thứ 7, và đang cần xe để đi công chuyện cuối tuần. Lúc ấy trong lòng cảm thấy uất ức dễ sợ luôn các bác ạ. Mà giờ em có để xe lại, chờ thứ 2 giải quyết thì cũng chẳng được gì.

Có bác nào gặp tình huống này chưa, góp ý giúp em với.
Nhà em mua bảo hiểm PVI cũng 4,5 năm rồi. Mấy lần trước va quẹt trầy móp cản bảo hiểm chỉ cần sơn sửa lại. Giờ gặp trường hợp khó mà PVI giải quyết thế này nghĩ mà nẫu ruột.

Bây giờ em không dám chạy xe nhanh vì sợ gió lùa làm bung cản các bác ạ :(

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
14/1/13
121
67
28
đập cho bể đi, sẽ thay mới thôi
ko sửa được thì sẽ phải thay

Hạng B2
27/1/16
228
155
43
68
bác gỡ mấy cái ốc bắt cản trước ra,hạ cản xuống, lấy cái búa đập bể những chỗ không có lỗ bắt cản, rồi gắn cản lại, sau đó chạy ra toyota yêu cầu làm bảo hiểm. Bảo hiểm sẽ thay cản mới và sơn mới cho bác.

Tập Lái
25/12/16
10
12
3
43
bác gỡ mấy cái ốc bắt cản trước ra,hạ cản xuống, lấy cái búa đập bể những chỗ không có lỗ bắt cản, rồi gắn cản lại, sau đó chạy ra toyota yêu cầu làm bảo hiểm. Bảo hiểm sẽ thay cản mới và sơn mới cho bác.
:) Đập đi :3dquaytay:cơ hội 5 ăn 5 thua. Chơi luôn@ cái xe mua đc hok lẽ cái cản ko mua nổi