Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Là cái chiêu bê cái aeon mall vào đặt nới cái chổ còn hoang vắng đó để lùa gà.
nói cách khác đó là hình thức lừa đảo.

Chiến lược thằng Aeon này là bình dân nên nó cứ tìm khu nào mật độ dân rất đông, nhiều lực lượng lao động trẻ, công nhân, sinh viên là nó đặt thôi. Phần nữa là những khu vực rìa trung tâm này đất rẻ và diện tích lớn. Nên Q9 em nghĩ nó cũng đã có kế hoạch rồi, vấn đề khi nào thực hiện thôi.

Mấy cái Mall thì Aeon khá ổn, chắc nó không đặt Q2 vì mật độ thấp và thuộc dạng sang chảnh.

Hiện tại thì em chưa dám khẳng định là lừa đảo vì chưa có thông tin gì chắc chắn hết.
Chỉ thấy AEON Mall mở ở vị trí ấy nó không hợp lý vì con thưa dân cư thôi.
Nếu là dự đoán thì em cho là họ sẽ nhắm tới cái trục XLHN đông dân và giao thông tiện lợi nhất.

• Like
Reactions: realtrade and pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Hiện tại thì em chưa dám khẳng định là lừa đảo vì chưa có thông tin gì chắc chắn hết.
Chỉ thấy AEON Mall mở ở vị trí ấy nó không hợp lý vì con thưa dân cư thôi.
Nếu là dự đoán thì em cho là họ sẽ nhắm tới cái trục XLHN đông dân và giao thông tiện lợi nhất.
Nói ra giống chém q9 chứ 5 năm còn chưa thấy gì, 2,3,4 năm thì chả xi nhê.
khu dân cư hiện hữu đã khá đông rồi, mà trong vòng 5 năm cũng chả thấy xây dựng thêm bao nhiêu, đợi cho nó đông đúc xôm tụ để mở cái mall thì tầm 10 năm là nhanh lắm.

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Nói ra giống chém q9 chứ 5 năm còn chưa thấy gì, 2,3,4 năm thì chả xi nhê.
khu dân cư hiện hữu đã khá đông rồi, mà trong vòng 5 năm cũng chả thấy xây dựng thêm bao nhiêu, đợi cho nó đông đúc xôm tụ để mở cái mall thì tầm 10 năm là nhanh lắm.
Nếu mở cái Mall chỉ nhắm đến khách hàng dân quận 9 thì chưa đủ, nhưng nếu nó mở trên trục XLHN thì ngoài quận 9 nó sẽ nhắm đến thêm khách hàng Thủ Đức, Quận 2, Biên Hòa và có thể hơn nữa là các quận trung tâm cuối tuần ngày nghỉ đi chơi.

• Like
Reactions: realtrade and pheo@
Tập Lái
4/2/16
33
1.641
93
54
Nếu mở cái Mall chỉ nhắm đến khách hàng dân quận 9 thì chưa đủ, nhưng nếu nó mở trên trục XLHN thì ngoài quận 9 nó sẽ nhắm đến thêm khách hàng Thủ Đức, Quận 2, Biên Hòa và có thể hơn nữa là các quận trung tâm cuối tuần ngày nghỉ đi chơi.

Mở ở q9 thì dân q2 và Thủ Đức, q1, Bình Thạnh...cũng đến đc trong vòng ba nốt nhạc bác à
Bác biết em ở quận 2 chở con đi Aeon mall ở Tân Kỳ Tân Quý cực khổ thế nào ko? Sau đó có cái ở Bình dương mới đỡ cực chút. Mà ở q1 cũng đi cực vậy đó

Lẽ dỉ nhiên là mở trên XLHN là good nhưng còn phụ thuộc vào cái giá nũa bác.

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Mở ở q9 thì dân q2 và Thủ Đức, q1, Bình Thạnh...cũng đến đc trong vòng ba nốt nhạc bác à
Bác biết em ở quận 2 chở con đi Aeon mall ở Tân Kỳ Tân Quý cực khổ thế nào ko? Sau đó có cái ở Bình dương mới đỡ cực chút. Mà ở q1 cũng đi cực vậy đó

Lẽ dỉ nhiên là mở trên XLHN là good nhưng còn phụ thuộc vào cái giá nũa bác.
Khách hàng thường xuyên của cái Mall đó vẫn là dân cư gần khu vực đó nên nếu dân cư gần khu vực đó thưa thớt thì thua rồi bác.
Bác đi Aeon Mall Bình Dương hay Tân Kỳ Tân Quý gì đó năm được mấy lần?
Em thì 1 năm chắc nhiều nhất 5 lần, chủ yếu là ngày nghỉ đi chơi thôi. Mấy cái Mall đó mà họ nhắm đến những khách hàng ở xa như em thì chỉ có dẹp tiệm sớm.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Khách hàng thường xuyên của cái Mall đó vẫn là dân cư gần khu vực đó nên nếu dân cư gần khu vực đó thưa thớt thì thua rồi bác.
Bác đi Aeon Mall Bình Dương hay Tân Kỳ Tân Quý gì đó năm được mấy lần?
Em thì 1 năm chắc nhiều nhất 5 lần, chủ yếu là ngày nghỉ đi chơi thôi. Mấy cái Mall đó mà họ nhắm đến những khách hàng ở xa như em thì chỉ có dẹp tiệm sớm.
Buôn có bạn
Bán có phường

Chỉ những nơi cư dân đông đúc xôm tụ mới mua bán ăn nên làm ra
Những nơi hẻo lánh thì bán cho ma.
Đơn giản thế thôi !

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Nói gì thì nói, quanh cái vòng xoay Mỹ Thuỷ hoặc Phú Hữu đúng là đang thiếu 1 công trình cỡ Super Market hoặc Mall hoành tráng để tăng giá khu vực. Như vậy, nhìn tương lai có thể thấy các ông lớn BDS ở đây sẽ tìm cách kết hợp với 1 Mall nào đấy, ko sớm thì muộn cũng phải có thôi.

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Nói gì thì nói, quanh cái vòng xoay Mỹ Thuỷ hoặc Phú Hữu đúng là đang thiếu 1 công trình cỡ Super Market hoặc Mall hoành tráng để tăng giá khu vực. Như vậy, nhìn tương lai có thể thấy các ông lớn BDS ở đây sẽ tìm cách kết hợp với 1 Mall nào đấy, ko sớm thì muộn cũng phải có thôi.
Mấy ông BĐS kết hợp bằng cách cho nó thuê đất miễn phí xong bù lỗ cho nó hay sao bác?.
Nói vậy thôi chứ em cũng nghĩ là sẽ có siêu thị cở nhỏ vừa với quy mô dân cư khu đó.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Mấy ông BĐS kết hợp bằng cách cho nó thuê đất miễn phí xong bù lỗ cho nó hay sao bác?.
Nói vậy thôi chứ em cũng nghĩ là sẽ có siêu thị cở nhỏ vừa với quy mô dân cư khu đó.

Có muốn cũng không làm được.
chúng ta nên có cái nhìn thực tế, chứ mơ tưởng hão huyền vào cái điều gì nó nó vượt ngoài tầm tay thì sẽ vỡ mộng hối hận không kịp.

mấy bác cứ nhìn thực tế những dự án hoành tráng ở q9 nó đã mở bán cách đây hàng chục năm mà đến tận bây giờ cư dân có được bao nhiêu thì dựa vào đó mà hình dung ra...

giống như người dân xứ dzịt đam mê bóng đá vẫn mong muốn, ước ao đội tuyển thân yêu của minh sánh vai với các cường quốc bóng đá trên thế giới chen chân lọt được vào world cup mà đến tận bây giờ vẫn chưa có cửa sánh với các ông lớn bóng đá châu á.
nói thế thì cường điệu quá, nhưng mình cũng phải nhìn vào thực tế, đừng để bị cuốn theo những cái hão huyền mà sau này hối hận.