Hạng C
4/12/14
838
7.792
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Năm ngoái dính 1 lần đúng đau con đường này. Y như bác chủ thớt nói đang bem bem 80 ngon lành tới cái mố cầu bà mịa nó giật lên cao cả tấc. Thắng cắm đầu thì người trên xe bay dính ghế thế là bang đại. Tưởng chỉ 1 cầu ai dè quất chừng 3 cầu lỏng mịa nó rotin cân bằng trước luôn. Xe chạy nge lọc cọc lọc cọc. Xong tới khúc có 1 cây cầu mà vừa qua cầu là vòng xoay thì đoạn đó đúng đẹp. Mình đang ức chế + ko để ý biển 50 (mà cũng ko bít là có biển hay ko) nên vừa lên cầu, thấy bên kia đường đẹp + rộng vừa nhá nhẹ chân ga. Qua vòng xoay (mới chạy đc chừng 300m tính từ cầu) là mấy a ngoắc vào báo tốc độ 57/50 lụm 7 xị mịa nó đau thiếu điều muốn kím ai đó giết cho xong :D

Hạng B2
30/5/14
274
97
43
35
Cà Mau
tháng trước mình cũng đi quản lộ- phung hiệp, về tận cà mau. có xe khác dẫn đường (họ chạy con ỉn từ cà mau l6n cần thơ rước, rồi trở lại cung đường củ). ôi thôi nó tưng như tưng bóng, thắng liên tục. lúc 2 xe gặp nhau ăn sáng, hỏi tài xế xe dẩn đường sao đi đường này, chả nói; cho nó gần (hơn ql1) tấm 10 mấy 20 km. lượt về tự đi ql1, nó vi vu. mịa giờ mà mấy lìu báo báo tung hô cung đường này, cao tốc phía tây gì đó, 100kmh,.... đường thì ổ gà, nhấp nhô liên tục, đang sửa chửa nhìu đoạn, ngang thì nhỏ. ngay mấy cái mố cầu, thắng lại mà nó còn tưng, mắt cầu lòi sắt, sắt nhỏ hơn đũa ăn,....
đường này mấy tháng trước vẫn còn tốt đi tương đối ổn mà gần tiết kiệm phí nữa nên hay được Anh Em tài xế chọn. nay do đường đang sửa nên vậy ah Bác. sửa xong rồi thì vi vu thoải mái :D:D

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Miền tây nhiều con đường dạng này lắm, đường 6 tháng, thông xe xong 6 tháng nát như tương, chả thấy thằng nào chịu trách nhiệm, nói mãi nói mãi!!!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
20/8/20
372
271
63
29
Sài Gòn
Bác nên mở Google maps để hướng dẫn đường đi, vừa rồi em về, google map chỉ đi đường xuyên á từ Cao Lãnh. Khi về SG thì đi đường QL1.
Đường Xuyên Á giờ cũng gớm lắm rồi anh ơi. Từ Tắc Cậu về Cà Mau 80km chạy cũng không thẳng chân, đường thì xuống cấp, ổ gà, ổ voi liên tục. ĐẶC BIỆT: Em rất là nể kỹ sư cầu đường Việt Nam thiết kế "Mố dốc cầu" cứ như là chêm 1 cục gạch thẻ ngay đó hoặc là như cái thác đổ vuông góc vậy. Sedan mà chạy đường đó đảm bảo cản trước sau đều rớt nếu đi buổi tối ko quan sát kỹ.

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Bác lại tồ lô... hỏi sao mấy vị trí lương có 15-20 củ mà đánh nhau vào làm & nuôi con du học + quốc tịch nước ngoài hết.... đường vô đó hết đấy

Tổng giá thì gấp nhiều lần nước ngoài. Tuy nhiên công việc được bán lại cho cả chục thầu phụ và đến khi giá tiền bỏ vào làm đường thì còn chút xíu, chưa kể còn ít quá thì hối lộ cho TVGS và QLDA để nghiệm thu cho xong.

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Vậy giờ đường HCM - Cà Mau nên đi đường nào mấy bạn? Đi QL 60 qua Sóc Trăng rồi về Cà Mau có ổn hơn không?