7/9/16
1.028
2.631
113
33
Quản Lộ - Phụng Hiệp: coi chừng bị "một cú lừa"

Thật ra em đặt tiêu đề cho vui để các bác vào xem thôi, mà cái vấn đề là em muốn cảnh báo cho các anh em lái xe đi về Cà Mau mà có ý định đi tuyến Quản Lộ - Phụng Hiệp thời điểm này thì xin bỏ ngay ý định đó! Em mới vừa đi đêm qua và ăn hành với con đường hơn 5 tiếng đồng hồ.

Xông pha cùng với em thì có 1 xe giường nằm chạy trước và 1 CR-V biển 69 chạy sau em. Đoạn đầu khoảng 13km chạy cực êm, vạch kẻ đầy đủ, tốc độ 3 chiếc là trên 100. Vừa chạy vừa thầm nghĩ: đường ngon quá với tốc độ này thì 100km đi chỉ 1 tiếng rưỡi!

Đời không như là mơ các bác ạ, chạy được hơn 13km thì bắt đầu xuất hiện đường chưa trải nhựa và rồi ác mộng bắt đầu xuất hiện: ổ gà ổ voi dày đặc và tốc độ giảm xuống còn tầm dưới 20km/h và từ từ 10km/h mà xe nó lắc lư như chiếc xuồng gặp cơn sóng lớn!!!

Lại thầm nghĩ chắc tầm vài km thôi là hết, càng đi thì càng thấy chậm đều và rồi lỡ đi vào rồi là không còn đường quay lại ql! Bởi vì thật sự không biết đoạn phía trước ntn nên cứ nghĩ đi đại chắc đường sẽ tốt hơn! Và chạy được tầm 60km thì e quá mệt mỏi với con đường nên e ngủ lại đợi sáng đi tiếp!

Đến sáng chạy thêm hơn 10km thì e quyết định thôi quay ra ql1 hướng về Cha Diệp cho an tâm chứ vợ em và chị em say xe như cú rũ rồi nên thôi bỏ cuộc với con đường! Đường này xe nào mâm 18 - 21 là đi ngay cái mâm vỏ, Lexus 570 không phải là xe êm nhất, êm nhất là mấy chiếc thaco giường nằm mà còn tưng lên tưng xuống, em thấy chạy ngon nhất là xe lu thôi. Chứ cỡ xe tăng chạy vô còn say xe ói chết! Nói vậy là các bác hình dung được con xe khung gầm bán tải của em nó lắc như thế nào rồi!

Hận mấy thằng cầu đường như này!

Vài lời cuối em xin ngỏ: đừng bày vẽ đường cao tốc chi cho mệt, chỉ cần làm con đường quốc lộ 6 làn xe như tuyến Cần Thơ - Thị Xã Ngã 7 là ổn! Mấy bác cứ thừa giấy vẽ voi tội dân đen! Như tuyến QL - PH chỉ cần nâng cấp trải nhựa xịn sò như đoạn đầu là được, đừng làm kiểu đúng 364 ngày là hư! Đoạn đầu em chạy nhẹ nhàng 120, êm hơn cao tốc do mặt đường nhựa không có độ bám như cao tốc! Hy vọng có bác nào đọc được mà đẩy nhanh tiến độ chứ làm đường kiểu này chết dân, tai nạn toàn dân tự chịu không hà

Mời các bác xem hình: đường ổ gà đều như vậy đó, đố con xe nhỏ nào chạy được quá 30km/h thua gì em cũng thua! Em đạp trên 20 là dàn nhựa trên xe nó long sòng sọc luôn!

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Anh chủ mới biết sao, mền nhớ trên này nhiều anh nói zồi mà! :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
29/4/16
1.917
7.851
113
tháng trước mình cũng đi quản lộ- phung hiệp, về tận cà mau. có xe khác dẫn đường (họ chạy con ỉn từ cà mau l6n cần thơ rước, rồi trở lại cung đường củ). ôi thôi nó tưng như tưng bóng, thắng liên tục. lúc 2 xe gặp nhau ăn sáng, hỏi tài xế xe dẩn đường sao đi đường này, chả nói; cho nó gần (hơn ql1) tấm 10 mấy 20 km. lượt về tự đi ql1, nó vi vu. mịa giờ mà mấy lìu báo báo tung hô cung đường này, cao tốc phía tây gì đó, 100kmh,.... đường thì ổ gà, nhấp nhô liên tục, đang sửa chửa nhìu đoạn, ngang thì nhỏ. ngay mấy cái mố cầu, thắng lại mà nó còn tưng, mắt cầu lòi sắt, sắt nhỏ hơn đũa ăn,....

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Em thì biết là đường đang làm lại, nhưng cứ ngỡ làm xong rồi vì đi vào thấy êm quá và không có cảnh báo gì hết
Xưa em chỉ đi đường này khi QL1A đang làm thôi, từ lúc nó xong rồi thỉ quên luôn, vì năm nào chả vài ba bận đi Năm căn, còn dịch tới giờ thì lên xuống hơi nhiều!

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Xưa em chỉ đi đường này khi QL1A đang làm thôi, từ lúc nó xong rồi thỉ quên luôn, vì năm nào chả vài ba bận đi Năm căn, còn dịch tới giờ thì lên xuống hơi nhiều!
E thì cũng đi Cà Mau thường xuyên, tháng đi 2 - 3 lần mà toàn đi Ql1, nhưng tối qua phi vào là vì nghĩ đã sửa xong, thêm nữa là e vừa qua mặt xe CR-v biển 69 và tự nhiên thấy đi theo em, thì e nghĩ là dân Cà Mau chắc là phải biết đường này ngon mới chạy vào. Vậy mà.... 1 cú lừa :):D