Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đó là phương án thi công cuốn chiếu đó bác. Cuốn tới cuối chiếu thì quay lại sửa đầu chiếu là vừa.
Bác nói cuốn chiếu em nhớ hồi mới giải phóng em làm NV Cty Công trình Bưu Điện. Đi Sơn cột ăn ten và quét mạng nhện đường dây liên Tỉnh trên đèo Hải Vân. Đội em 10 người bắt đầu từ Huế ra Đà Nẳng vừa thực hiện sơn cột ( cột sắt ) quét mạng nhện và xử Lý cột bị nghiêng cứ đi hết đèo là 6 tháng rồi 6 tháng sau lại tiếp tục đi ngược lại đi tới đâu thì dựng lều trại ngủ, nghỉ và ăn uống. Em làm 2 năm sau đó về TP SG làm.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Bác nói cuốn chiếu em nhớ hồi mới giải phóng em làm NV Cty Công trình Bưu Điện. Đi Sơn cột ăn ten và quét mạng nhện đường dây liên Tỉnh trên đèo Hải Vân. Đội em 10 người bắt đầu từ Huế ra Đà Nẳng vừa thực hiện sơn cột ( cột sắt ) quét mạng nhện và xử Lý cột bị nghiêng cứ đi hết đèo là 6 tháng rồi 6 tháng sau lại tiếp tục đi ngược lại đi tới đâu thì dựng lều trại ngủ, nghỉ và ăn uống. Em làm 2 năm sau đó về TP SG làm.
Do đặc thù ngày đấy bác phải cuốn chiếu. Còn giờ chủ ý họ làm vậy để được "cuốn" năm sau.

Tập Lái
23/5/08
9
7
3
đường tốt chưa các bác, mai e có chuyến về cm :D
Đọc báo thấy hôm tết Tây là xong đc 80% rồi, ko biết bữa bác đi về thế nào?

Đầu tuần sau e cũng đi về Cà Mau, ai có thông tin về đường này xong chưa hoặc còn xấu khoảng bao nhiu km ko các bác?

Hạng B2
30/6/08
122
150
43
Xin các bác cập nhật thông tin đến 28/4/2
về đường Quản Lộ-Phụng Hiệp (từ Thị xã Ngã Bảy đi TP.Cà Mau) đã đi ngon chưa? Hay còn ổ gà nhảy tưng tưng?

Xin trân trọng cám ơn !