Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
chuyện là vầy: mình đang quản lý 1 quỹ (size toàn bộ giá trị quỹ dưới 40 tỏi) cho 1 số cá nhân chủ một số DN sản xuất tại SG. Qũy này chuyên đầu tư vào bất động sản với mục tiêu của các nhà đầu tư là phân tán rủi ro (ngoài lãnh vực chính của họ là sản xuất) và hưởng lợi nhuận từ đầu tư địa ốc với thời gian chốt lời trung hạn đến dài hạn (5-10 năm).
Hiện nay mình đang đau đầu vụ giải ngân vào đâu để sinh lợi cao nhất cho họ???
1. Sang Q9 (đang rất hot hehe) mua một loạt nhà phố loại 75-90 m2 rồi hoàn thiện cho thuê (Samsung, Khu CN cao I và II....) . Hưởng lợi hàng năm là tiền thuê nhà+ sau 5 hay 10 năm là bán (hưởng chenh lệnh giá đất tăng)
2. Mua một số căn MT khu trung tâm rồi cho thuê
3. Mua đất nền chờ lên giá
4. Mua chung cư cho thuê
Các bác có ý gì hay cùng trao đổi nhé. Mình sắp phải giải ngân đầu tư cho khách hàng mà đang phân vân quá

Hạng B2
7/3/17
102
3.145
93
Saigon
chuyện là vầy: mình đang quản lý 1 quỹ (size toàn bộ giá trị quỹ dưới 40 tỏi) cho 1 số cá nhân chủ một số DN sản xuất tại SG. Qũy này chuyên đầu tư vào bất động sản với mục tiêu của các nhà đầu tư là phân tán rủi ro (ngoài lãnh vực chính của họ là sản xuất) và hưởng lợi nhuận từ đầu tư địa ốc với thời gian chốt lời trung hạn đến dài hạn (5-10 năm).
1. Sang Q9 (đang rất hot hehe) mua một loạt nhà phố loại 75-90 m2 rồi hoàn thiện cho thuê (Samsung, Khu CN cao I và II....) . Hưởng lợi hàng năm là tiền thuê nhà+ sau 5 hay 10 năm là bán (hưởng chenh lệnh giá đất tăng)
4. Mua chung cư cho thuê
Các bác có ý gì hay cùng trao đổi nhé. Mình sắp phải giải ngân đầu tư cho khách hàng mà đang phân vân quá
- Ý 1 hay.
- Ý 2 chủ yếu e thấy để giữ tiền ok, cho thuê sinh lãi đc 3-4%/căn/năm. Tăng giá ko mạnh bằng vùng ven.
- 3. mua đất nền là mảng đầu tư sinh lợi rất mạnh của các anh chị bên PMH từ trước đến nay.
- 4. Mua chung cư cho thuê phải tìm đc CĐT uy tín, đơn vị quản lý 5-6* thì ngon(Ascott, CBRE, Savills,...), vị trí càng gần trung tâm càng tốt. (Ví dụ: D1 Mension Q1(8%/năm), Masteri Q2-4(~6%), Sunrise, PMH, Estella Height Q2...
em hóng tiếp

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
- Ý 1 hay.
- Ý 2 chủ yếu e thấy để giữ tiền ok, cho thuê sinh lãi đc 3-4%/căn/năm. Tăng giá ko mạnh bằng vùng ven.
- 3. mua đất nền là mảng đầu tư sinh lợi rất mạnh của các anh chị bên PMH từ trước đến nay.
- 4. Mua chung cư cho thuê phải tìm đc CĐT uy tín, đơn vị quản lý 5-6* thì ngon(Ascott, CBRE, Savills,...), vị trí càng gần trung tâm càng tốt. (Ví dụ: D1 Mension Q1(8%/năm), Masteri Q2-4(~6%), Sunrise, PMH, Estella Height Q2...
em hóng tiếp
Pha trộn option 1 với 3 cũng hay bạn nhở???? thank

• Like
Reactions: phatnguyen92
Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
4. Mua chung cư cho thuê
cho e góp ý chút nhé :
1. an toàn, nhưng tỷ suất sinh lợi nhuận không cao ( vì khu quận 9 )
2. tuyệt vời, khỏi phải bàn, nhung giá trị đầu vào cao
3. hiện tại kênh này là đang hot nhất, nhưng đổi lại bác phải nắm kỹ thị trường khu vực mà bác quyết xuống tiền, không là xác định để trồng cỏ cho trâu ăn :D:D
4. an toàn, nhưng phải mua khu trung tâm, ( kênh này bác muốn ngon nữa thì nên mua codotel hoặc biệt thự biển với cam kết thuê lại 10% giá trị căn hộ trên năm, nhưng phải cdt uy tính nhé )
=> hiện tại có 1 kênh mới theo e đánh giá là cực kỳ tiem năng : đầu tư SHOPHOUSE ở những khu đô thị đông dân cho thuê lại ( khoảng 6-8 năm thu hồi vốn ), còn không thích thì sau 1 năm bán lại chenh không dươi 2 tỏi :D:D:D
đây là kinh nghiệm bản thân e đúc kết được trong quá trình làm việc, có sai sót gì mong các bác bỏ qua cho e nhé :):)

Trùm Cô
27/11/07
854
46.629
93
Câu hỏi khó, em cũng hóng. Tuy nhiên em mới chỉ thấy newbie (cảm nhận cá nhân), mời các cao thủ cho ý kiến. Bản thân em giờ nằm chờ nhà nội thành xuống.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Option 2 khỏe nhất, vì số tiền đó chắc mua được 1-2 căn thôi, đỡ mất công đi thu tiền :D
nếu đầu tư tốt họ sẵn sàng bơm thêm bác..... tùy hiệu quả ban đầu mới tính tiếp. nên cú khởi động rất quan trọng. ahihi....

12/10/07
2.646
10.496
113
40 tỏi cho một nhóm thì chắc nhóm nhỏ 2-3 người?

Nhóm nhỏ 2-3 người mà khi bán mấy căn nhà phố lẻ tẻ mà phải dẫn cả đoàn đi kí giấy, thấy cũng hơi nhọ nhỉ :D
Còn nếu họ tin tưởng mà ủy hết quyền cho bác đứng tên sổ hồng thì option này đáng lưu ý nhé

40 tỏi chắc mua được 1 căn quá!

Có mấy loại đất nền. Ý bác là đất nền nào? Nếu nền dự án nên chọn khu vực Liên Phường hay Song hành vì có triển vọng cao.
Nền sổ đỏ thì cứ gần bến xe MĐ hay gần Metro mà chiến.
Nền phân lô lẻ thì lại sợ mua mấy chục lô lẻ tẻ, khi bán thì vài chục vị ôm nhau ngồi kí giấy bán thấy kì kì.

4. Mua chung cư cho thuê:
Mình mà là đám có tiền kia là mình sa thải bác ngay khi bác đề nghị option này trừ khi bác mua được cc với giá vốn.

Chỉnh sửa cuối: