Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Quạt máy lạnh kêu to quá

Hạng B2
1/10/04
109
4
0
Bác sĩ giúp em với, gần đây con Spectra của em tự nhiên sinh chuyện, khi mới khởi động, bật điều hòa thì nghe tiếng như tiếng quạt kêu rất to ở phía chân bên ghế phụ, em cũng không chắc đấy có phải quạt không nên đoán bừa vậy thôi. Tắt đi bật lại mấy lần thì hết tiếng kêu hoặc cứ để thế mà chạy thì một lúc nó tự hết.

Em đang định táy máy một tý nên hỏi trước phương hướng xử lý, bác sĩ khám hộ xem đấy là bệnh gì, giải quyết như thế nào để đợt nghỉ này rảnh rỗi em tự xử lý. Cảm ơn bác sĩ.

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53
RE: Quạt máy lạnh kêu to quá

Tiếng kêu bên phụ thì đúng là quạt giàn lạnh rồi đấy, bác Quang ạ. Quạt này bảo dướng hết ngay, mất 20 phút thôi, thiệt hại < 100 thôi. Nếu bác ở HN tôi show address cho.

Hạng B2
1/10/04
109
4
0

Trích đoạn: longvu

Tiếng kêu bên phụ thì đúng là quạt giàn lạnh rồi đấy, bác Quang ạ. Quạt này bảo dướng hết ngay, mất 20 phút thôi, thiệt hại < 100 thôi. Nếu bác ở HN tôi show address cho.

Tôi ở HN bác ơi, bác cho xin địa chỉ với. Cảm ơn bác.

Tập Lái
11/8/05
17
0
0

Aaaaaa , cái bệnh này mình cũng đã bị.
Quat chạy nhiều quá , bị mòn bạc hai đầu trục đó mà. Thay đi và dầu mỡ là hết. Đấy là bệnh nặng nhất . Cũng có thể bị kẹt bẩn ở trong quạt, trường hợp này làm vệ sinh là hết. Cứ mạnh dan mở ra coi thử đi.

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Bác ra 568 đường Láng, kiểm tra và bảo dưỡng quạt mát luôn nhé.

Hạng B2
1/10/04
109
4
0

Cảm ơn bác, để tôi ra đấy xem sao, có gì sẽ report lại. Hôm vừa rồi vừa bỏ ra ngoáy ngó thấy tự nhiên nó lại hết kêu [8|]:D

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

hè hè... Bác ra 568 đường Láng là bác rơi đúng vào máy cắt của Lông Vũ rồi... 100k thành 300k như thường hà hà... thiện tai thiện tai...(j/k):D:D:D

Tập Lái
12/1/05
38
0
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: nnquang

Cảm ơn bác, để tôi ra đấy xem sao, có gì sẽ report lại. Hôm vừa rồi vừa bỏ ra ngoáy ngó thấy tự nhiên nó lại hết kêu [8|]:D
Bác longvu là bác nào ở 568 đường Láng à
Thành thật mà nói, vào 568 đường Láng phải đề phòng đấy, cả về thợ và cách tính tiền ("dịch vụ hoàn hảo" chắc là hoàn hảo cho khổ chủ)