Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Cái cầu SG này tai nạn như cơm bữa. Húc đít là nhiều nhất. Mỗi lần đi qua cầu SG cứ nhá phanh đỏ đít cho các bác ở sau né bớt.

Em cũng hay đi con đường này, em có ý kiến thế này..nếu bác nào muốn rẽ phải thì phải chạy đúng lane trái đên khúc cua và ôm kua, không được qua lane 2B vì khi đổ dốc cầu đã có xxx phạt vì đi sai lane đó...mà các bác cứ ôm theo lane trái là không có xxx nào chào bác đâu

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
phamthanhtruc nói:
Em cũng hay đi con đường này, em có ý kiến thế này..nếu bác nào muốn rẽ phải thì phải chạy đúng lane trái đên khúc cua và ôm kua, không được qua lane 2B vì khi đổ dốc cầu đã có xxx phạt vì đi sai lane đó...mà các bác cứ ôm theo lane trái là không có xxx nào chào bác đâu

sao bác lái xe mà ko chịu nhìn biển chỉ dẫn gì vậy? phần dành cho ôtô (có 2 lanes) trước đây chỉ cho xe 4 chỗ chạy lane bên trái, nhưng 3,4 tháng nay đã cho 4 chỗ chạy cả 2 lanes... bây giờ thì e hiểu thêm tại sao nhiều vụ húc đít xe ở cầu SG rồi...

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
bman nói:
phamthanhtruc nói:

sao bác lái xe mà ko chịu nhìn biển chỉ dẫn gì vậy? phần dành cho ôtô (có 2 lanes) trước đây chỉ cho xe 4 chỗ chạy lane bên trái, nhưng 3,4 tháng nay đã cho 4 chỗ chạy cả 2 lanes... bây giờ thì e hiểu thêm tại sao nhiều vụ húc đít xe ở cầu SG rồi...
Chính xác! Sau khi ôm cua, đường vòng quanh công viên cho xe ô tô con chạy 2 lane hay 3 lane gì đó, nhưng chắc chắn là không bắt buộc lane ngoài cùng. Em nhớ là có 2 biển báo như vậy, cho tới lúc lên cầu vượt luôn. Vậy mà có lần em vẫn bị xxx vịn ở đây vì tội chạy lane giữa. Sau này em xem lại biển báo rồi, em biết mình bị oan lần trước, định tìm xxx đòi lại $ nhưng không gặp. Không biết là xxx muốn bắt nạt mình hay chính nó cũng không biết là đã có cái biển báo này rồi.

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Em nhìn trước sau không xe là chạy, chưa hiểu rõ Luật Lệ, nhiều khi hỏi mà không có câu trả lời chính xác bác ah

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
51LD1758 nói:
Rẽ bình thường mà bác Cty mình ở đó nên thường rẽ vô mà. Cầu bây giờ cũng cho chạy 2 lane

Đúng rồi bác. Bây giờ cầu SG cho chạy 2 lane. Lúc trước chỉ cho 1 lane em rẻ phải trước khi xuống chân cầu nên bị dính 1 quả nhớ đến giờ hehehe

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
vovinam nói:
Cái vụ chuyển làn trên cầu phải xem có chắc không? cái này là em ngại nhất.

Luật chỉ cấm đối với cầu hẹp chỉ có 1 lane xe oto cho mỗi chiều.
Còn đối với cầu có nhiều lane xe thì không cấm .

Bác xem lại nhé

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Em rối thiệt rồi các bác ạ! Đã thi đậu B2 rồi nhưng chắc chưa cần ôm bằng vội đâu :)

Hạng D
6/3/08
3.923
7.734
113
Sàigòn
Chán, càng ngâm cứu càng thấy lộn xộn...

Quy định của xxx giao thông:

- Vạch phân chia các làn xe bằng đường đứt khúc màu trắng. Dùng để phân cách các làn xe cùng chiều, trong điều kiện cho phép thì được vượt xe và đổi sang chạy trên làn xe khác.

- Vạch liền trắng khi vạch giữa đoạn đường dùng để phân cách giữa làn xe có động cơ và làn xe không có động cơ, hoặc biểu thị mép của đường giành riêng cho xe chạy. Nếu chỗ nào cho phép xe có động cơ vượt qua vạch giới hạn thì vạch bằng đường đứt khúc màu trắng. (đúng ra là giữa xe 4 bánh & 2 bánh???. và vạch liền là không được lấn qua)

Quy định của luật GTĐB:

- Không được vượt xe trên cầu hẹp có một làn xe (ngoài ra không thấy cấm)

- người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép.

Các Bác hiểu sao thì hiểu, riêng em thì trong trường hợp chân cầu sài gòn, chỉ có thể chuyển làn & quẹo phải sau khi hết vạch liền. Nếu chuyển làn trên cầu thì không vi phạm vụ chuyển làn nhưng khi đến phần vạch liền thì Bác đang đi trên phần đường dành cho xe hai bánh --> vi phạm. Đồng thời, nếu chuyển làn ở đoạn có vạch liền thì Bác cũng sai (không được phép).