Hạng C
22/3/15
927
2.254
93
Hqua em vừa bị các anh ấy vịn lại vì lỗi đi vào đường cấm. Mặc dù em biết đường Nguyễn Bỉnh Khiêm cấm 4b từ Nguyễn Hữu Cảnh quẹo vào, nhưng ra cửa Thảo Cầm Viên không thấy có biển báo gì thể hiện việc cấm xe quẹo phải (về hướng ngã ba Lê Duẩn). Thế là em quẹo vì nghĩ chỉ hạn chế xe vào giao lộ Nguyễn Hữu Cảnh chứ đường Nguyễn Bỉnh Khiêm không cấm xe 4b lưu thông 1 chiều.
Đến ngã ba Lê Duẩn quẹo trái sang Lê Duẩn là hai anh ấy đón em rồi :(
Ráng thanh minh là không có biển báo thì hai anh ấy nói là có vẽ mũi tên chỉ đường ngay cửa ra vào Thảo Cầm Viên, cần sẽ chở mình quay lại xem. Hoàn cảnh là cửa đó vừa cho xe vào vừa cho xe ra, mỗi lần chỉ vừa 1 chiếc, nên nếu có vẽ thì cũng khó phát hiện vì khu vực đó lúc nào cũng có xe đè lên. Thấy nhiều khả năng là mình sai nên đành chấp nhận để mấy ảnh "nhắc nhở".
P.S. Bác nào đi qua khúc này chụp hình lại vạch kẻ đường cho em xem với.

Thêm hình cho các bác dễ hình dung:
Quẹo phải khi ra khỏi cửa Thảo Cầm Viên

Em cập nhật Video clip từ Camera hành trình:
  • 0:10 - Bác Grandis đen nằm hết cửa, đè luôn lên vạch chỉ đường.
  • 0:15 - Vạch chỉ đường lộ ra, nhưng lúc đó em đang canh bên phải để né bác Grandis nên không phát hiện ra.
  • _:__ - Có bác Taxi đậu cùng chiều em đi. Không biết xử lý sao.
  • 1:00 - Và rồi anh ấy xuất hiện.
Em kết luận thế này:
  • Đường Nguyễn Bỉnh Khiêm cấm 4b hướng Nguyễn Hữu Cảnh đến Lê Duẩn.
  • Anh ấy chặn xe của em là có lý, chỉ thiếu tình thôi. Dù em đã giải thích hoàn cảnh là nếu có vẽ vạch chỉ đường trong khuôn viên cũng khó phát hiện do xe khác đè lên (xem clip thì đúng y như vậy).
  • Vấn đề bất cập là thiếu biển báo rõ ràng, minh bạch. Trong khuôn viên TCV nên cắm biển cấm 4b rẽ phải. Vỉa hè cửa TCV nên cắm nhắc lại biển cấm 4b. Các bác GTCC nên nhớ mình là nhà làm luật chứ không phải ban tổ chức chương trình "Đuổi hình bắt chữ", rõ ràng, tường minh cho dân nhờ.
Chốt lại là ra khỏi TCV rẽ trái đi về Nguyễn Hữu Cảnh, từ đó các bác tùy nghi di tản.
Em xong nhiệm vụ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/4/14
1.349
1.893
113
Hú hồn,
Tháng trước em chở mấy đứa cháu cũng đi như bác, may là ko gặp.

Mà đúng là ko có dấu hiệu gì đề biết cả.
Thà ngay trong TCV để biển cấm rẽ phải để ACE còn biết.

Hạng C
22/3/15
927
2.254
93
Hình chụp từ Google street. Không rõ thời điểm chụp, nhưng chắc là trước khi cấm xe vào giao lộ Nguyễn Hữu Cảnh và Nguyễn Bỉnh Khiêm. Thời điểm đó thì không thấy vạch kẻ đường (mũi tên) ở cửa Thảo Cầm Viên.
Quẹo phải khi ra khỏi cửa Thảo Cầm Viên

Hạng C
22/3/15
927
2.254
93
Bác gặp đúng XXX rồi. Các xe ăn nhậu từ Vuvuzela vẫn quay đầu lộn lại Lê Duẩn thường ngày.
Oa oa oa. Cũng tại em nóng vội muốn đưa con về nên không quay lại xác minh. Bác nào chụp hình lại chỗ này phát để anh em có căn cứ chiến đấu.

Hạng F
4/1/08
8.307
115.636
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Hình chụp từ Google street. Không rõ thời điểm chụp, nhưng chắc là trước khi cấm xe vào giao lộ Nguyễn Hữu Cảnh và Nguyễn Bỉnh Khiêm. Thời điểm đó thì không thấy vạch kẻ đường (mũi tên) ở cửa Thảo Cầm Viên.

Nếu có thì cũng không phải là cơ sở để CSGT phạt. Chỉ được phạt khi phạn các biển báo hợp lệ, do cơ quan có trách nhiệm tạo ra.

Hạng C
22/3/15
927
2.254
93
Nếu có thì cũng không phải là cơ sở để CSGT phạt. Chỉ được phạt khi phạn các biển báo hợp lệ, do cơ quan có trách nhiệm tạo ra.
Do em cũng bất cẩn thiếu quan sát nên khi các anh ấy thông báo mình cũng không tự tin để chiến đấu.
Hức, còn non và xanh quá. :( Tiên trách kỷ thôi.
Giang hồ hiểm ác quá! Lơ ngơ và lương thiện là chít ngay.