Hạng B2
29/2/08
101
1
18
Các bác cho em hỏi cái,
Chiều nay phải đưa bà xã đi khám F1 ở cao đạt, đến đoạn cầu chữ Y em muốn chuyển vào lane trong cùng của đoạn võ văn kiệt để đi ra trần bình trọng, em đưa xe vào lan quẹo phải đến khi quoẹ phải em cho xinhan phải rồi chuyển hướng sang lane trong cùng. Xxx tóm em tại đó phán chỉ được quoẹ phải vào nguyễn biểu còn anh chuyển như thế là sai mà phải đứng ở lane giữa rồi đợi xanh đi lên đã xinhan phải xin chuyẻn làn. Đang chở bà xã đi khám nên cũng đôi coi chút rùi còn làm thủ tục cho xong. Theo các bác thì nên đi như thế nào?

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Em ko rành đoạn này, để các bác khác tư vấn ạ....

Hạng B2
24/3/10
143
11
18
51
car_vt nói:
Các bác cho em hỏi cái,
Chiều nay phải đưa bà xã đi khám F1 ở cao đạt, đến đoạn cầu chữ Y em muốn chuyển vào lane trong cùng của đoạn võ văn kiệt để đi ra trần bình trọng, em đưa xe vào lan quẹo phải đến khi quoẹ phải em cho xinhan phải rồi chuyển hướng sang lane trong cùng. Xxx tóm em tại đó phán chỉ được quoẹ phải vào nguyễn biểu còn anh chuyển như thế là sai mà phải đứng ở lane giữa rồi đợi xanh đi lên đã xinhan phải xin chuyẻn làn. Đang chở bà xã đi khám nên cũng đôi coi chút rùi còn làm thủ tục cho xong. Theo các bác thì nên đi như thế nào?

Bác mô tả như vậy chắc mọi người không hình dung được để tư vấn cho bác. Riêng tôi cũng từng đi lại khúc này nên hiểu ý bác. Xxx phạt bác như vậy là có lý, vì trên lý thuyết, bác đi thẳng chứ không quẹo phải, xem như lỗi đi sai làn + vượt đèn đỏ.

Bác cứ đi như xxx hướng dẫn là đúng luật, mặc dù đi như vậy trên thực tế rất nguy hiểm vì phải rất cẩn thận tránh xe cùng chiều ở lane trong (do cùng đèn xanh). Ngoài ra, lưu ý đi thẳng hết thân xe khỏi vạch dừng chờ đèn đỏ mới lấy lái, không thôi rất dễ bị bắt lỗi cán vạch liền ở đầu ngã tư.

Hạng B1
28/2/12
72
0
0
hostforbusiness.com
Bác chủ đã hiểu vấn đề chưa? nếu hiểu rồi thì vẽ giùm em cái hình để mọi người cùng hình dung với ạ, em thỉnh thoảng cũng đi qua đây mà nghe bác nói em ko nghĩ ra nổi :)

Hạng B2
24/3/10
143
11
18
51
itmanvn 2 nói:
Bác chủ đã hiểu vấn đề chưa? nếu hiểu rồi thì vẽ giùm em cái hình để mọi người cùng hình dung với ạ, em thỉnh thoảng cũng đi qua đây mà nghe bác nói em ko nghĩ ra nổi :)

Uploaded with ImageShack.us

Bác chủ muốn đi từ lane 4B vào lane trong (lane hỗn hợp):
- Bác chủ đi theo mũi tên đỏ, theo đèn quẹo phải nên bị xxx hỏi thăm.
- Hướng dẫn của xxx là theo đường màu xanh, theo đèn đi thẳng.
Nếu không đúng ý bác chủ thì lên tiếng nhé.

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
trungdk nói:
itmanvn 2 nói:

Uploaded with ImageShack.us

Bác chủ muốn đi từ lane 4B vào lane trong (lane hỗn hợp):
- Bác chủ đi theo mũi tên đỏ, theo đèn quẹo phải nên bị xxx hỏi thăm.
- Hướng dẫn của xxx là theo đường màu xanh, theo đèn đi thẳng.
Nếu không đúng ý bác chủ thì lên tiếng nhé.
Như vậy nghĩa là lane quẹo phải nhưng bác chủ lại đi thẳng nên xxx thổi à?

Hạng B2
29/2/08
101
1
18
Bác Trúngk miêu tả đúng rùi đó bác. Em vừa đi chơi về nên giờ mới có time trả lời. Vậy là em sai. Hihi. Loằng nhoằng thật. Mình cãi hòi đuối lí, bà cả bảo đi thui. Hic

Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
cái này gọi là bẫy thì đúng hơn.xxx bảo đi lane đi thẳng rồi rẽ vào đường hỗn hợp là đúng nhưng nếu mình đi vậy thì có khi xxx lại bảo mình rẽ phải vào lane trong trên lane đi thẳng thì nghe cũng có lý. Lần nào đến khu vực này em cũng rối :mad: bó tay