Hạng B1
10/10/06
67
72
18
kính chào các bác! Em có đi quốc lộ 51 về VT vài lần em thấy như sau: toàn tuyến chằng có chỗ nào đặt biển báo phân làn cả, chứng tỏ oto có quyền đi trên cả 2 làn đường, nên ở đây sẽ không có khái niệm vượt phải (vượt phải chỉ có nghĩa khi 2 xe vượt nhau trên cùng 1 làn) nhưng trên diễn đàn nhiều bài nói về vấn đề này nên em muốn tham khảo với các bác cho chắc ăn rồi em sẽ thí nghiệm luôn, quốc lộ 5 hà nội- hải phòng y như quốc lộ 51 mà người ta toàn đi làn trong để vượt mà chẳng ai bắt cả.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Mọi người đều nghĩ như bác, nhiều thớt tranh luận về vụ này rồi nhưng bọn xxx vẫn cứ huét còi và ace vẫn cứ phải làm hư tụi nó. Thôi bác cứ chuột bạch thử xem sao và nhớ phải suốt tuyến luôn thì mới OK, chứ chỉ VT hoặc BR hoặc Phú Mỹ hoặc Long Thành không thôi thì cũng chưa đủ để kết luận và mục đích chính là dạy dỗ cho XXX bài học mà bác muốn đâu!

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
lane trong dành cho xe tải, nên trên nguyên tắc xe du lịch không được chạy trên lane này trừ phi khi đang ra/vào điểm dừng nào đó trên xa lộ. Bác sẽ chẳng có lý do gì chạy lane trong cả nếu như bác đang không vượt phải. Thế nên CSGT sẽ bắt xe du lịch chạy lane trong vì tội vượt phải thôi. Cú nhất là CSGT lại không chịu bắt mấy xe tải chạy ì à ì ạch ở lane ngoài......

Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
dinle nói:
lane trong dành cho xe tải, nên trên nguyên tắc xe du lịch không được chạy trên lane này trừ phi khi đang ra/vào điểm dừng nào đó trên xa lộ. Bác sẽ chẳng có lý do gì chạy lane trong cả nếu như bác đang không vượt phải. Thế nên CSGT sẽ bắt xe du lịch chạy lane trong vì tội vượt phải thôi. Cú nhất là CSGT lại không chịu bắt mấy xe tải chạy ì à ì ạch ở lane ngoài......
Thắc mắc 1 chút :
Lane trong là dành cho xe tải vậy sao xe tải lại chạy lane ngoài được hả bác ?

Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
dkvnodessa nói:
kính chào các bác! Em có đi quốc lộ 51 về VT vài lần em thấy như sau: toàn tuyến chằng có chỗ nào đặt biển báo phân làn cả, chứng tỏ oto có quyền đi trên cả 2 làn đường, nên ở đây sẽ không có khái niệm vượt phải (vượt phải chỉ có nghĩa khi 2 xe vượt nhau trên cùng 1 làn) nhưng trên diễn đàn nhiều bài nói về vấn đề này nên em muốn tham khảo với các bác cho chắc ăn rồi em sẽ thí nghiệm luôn, quốc lộ 5 hà nội- hải phòng y như quốc lộ 51 mà người ta toàn đi làn trong để vượt mà chẳng ai bắt cả.
Theo tui:
Xe có tốc độ cao hơn phải đi lane ngoài... (bên trái)
Bác chạy lane trong nhanh hơn xe ở lane ngoài nên bị xem như vượt phải... (ở VN là vậy)
Bác nào thấy chưa đúng chỉnh lại dùm, thanks...

Vầy có khái niệm vượt phải không các pác? Đồng ý lane nào ngoài cùng chạy tốc độ nhanh nhưng có pác ra lane ngoài mà cứ như rùa bò thì mình vào lane trong mà chạy,sao bọn xxx nó không bắt mấy pác rùa bò mà lại bắt vượt phải nhỉ?

Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
khongtainan nói:
Vầy có khái niệm vượt phải không các pác? Đồng ý lane nào ngoài cùng chạy tốc độ nhanh nhưng có pác ra lane ngoài mà cứ như rùa bò thì mình vào lane trong mà chạy,sao bọn xxx nó không bắt mấy pác rùa bò mà lại bắt vượt phải nhỉ?

Theo tui ( đoán) là ý các bác xxx muốn ta phải bóp còi inh ỏi, đá đèn liên tục + Xi nhan ép cho  mấy bác xe rùa (như xe tui) phải dạt vô lane trong... 
(Nhờ các bác chỉnh tiếp...)

Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
luật Vn ta mập mờ lắm, cấm vượt phải trong khi chẳng dịnh nghĩa vượt phải là như thế nào!

cho nên anh em ta mặc tình suy đoán, xxx tha hồ làm khó dễ....