Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Em thường xuyên đi lối này, nói thiệt là cũng có làm như bác chủ rồi.
Cũng thấy CAGT bắt mấy lần rồi nhưng đâu lại vào đó.
Đầu tiên em thấy 2 bánh đi như vậy là hoàn toàn sai NHƯNG anh Chánh cũng nên xem lại chỗ này.
Nếu không cấm được và không có biện pháp xử lý thì cho 2 bánh đi 2 chiều luôn.
4b thì cho đi theo hướng của bác chủ thôi. Gắn mấy cái cọc tiêu nhựa cho khỏi lấn qua lấn lại và cho hướng ngược lại nhỏ thôi. Còn 4 bánh ngồi máy lạnh thì chịu khó đi vòng :D
Nên tạo điều kiện cho bà con lưu thông dễ dàng.

Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
Nhiều thành phần trông ra vẻ trí thức còn gõ kính bên phụ kêu em rồi chỉ là "xe này phải đi làn đường bên kia" nữa mà bác

Em cũng chưa thấy bao giờ

Bữa lâu em xém táng một thằng già nhai quai dép vì dựng xe trước đầu xe em rồi hùng hổ chửi em "đi kiểu gì bố láo thế", tới khi em lôi đầu ra chỉ cho cái biển báo một chiều thì cụp tai chạy mấy.
Mẹ bà nó chứ

Bác tả thằng già đó tượng hình ghê, e đọc xong tưởng tượng ngay con dog.

Tập Lái
21/5/14
33
31
18
36
Nhà em ngay gần chỗ này, xe máy thì thôi nắng nôi em nhường, còn 4b đặc biệt là taxi 1 chú Vinasun đã bay dàn đầu vs em ở trong hầm này 1 lần vì đi ngược chiều mà còn đá đèn loạn xạ nhức mắt. Em đi jeep e ủi lun, ko dám hó hé 1 tiếng nào.

Hạng B1
31/8/08
54
21
8
Bác chặn đầu xe 2B nếu lỡ gặp phải a giang hồ đạp gãy kiếng hậu hoặc kiếm j đó ném xe bác thì cuối cùng là bác thiệt thôi ah nên kệ đi bác :D

• Like
Reactions: ocsaigon81
Hạng C
14/10/05
846
904
93
Like like mạnh! Bữa em đi 2B chạy wa trái chiến lun, 1 em bánh bèo mém té với em, còn đứng lại lầm bầm j nữa! Sáng nay CSTT núp giữa cầu, đoạn tối... pà con chạy đúng chiều báo hiệu có CA cho đoàn đi ngược chiều way lại! Em chỉ nhắc là đi ngược chiều rồi cho xong!!

-> Theo cảm nhận, chỉ nên cấm vào giờ chiều hay kẹt xe thôi (17-19h), sáng ko đến nổi nào! Đỡ áp lực cho cầu Trần Khánh Dư... :(

Tập Lái
10/5/16
9
0
1
36
Bác thớt này ngông cuồng quá!nhưng chắc có lẽ bác không phải đi làm bằng xe máy qua lộ trình này nên bác không cảm thấy sự bất tiện khi ở đây có bảng cấm

Hạng B2
22/7/15
108
108
43
42
Quận 7
Bác chặn đầu xe 2B nếu lỡ gặp phải a giang hồ đạp gãy kiếng hậu hoặc kiếm j đó ném xe bác thì cuối cùng là bác thiệt thôi ah nên kệ đi bác :D
Uhm nhịn cho nhẹ đầu bác, thể hiện làm gì lỡ xui gặp dân chợ búa nó xiên cho 1 cái ai ghánh cho bác?

• Like
Reactions: darkangel89
Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Nhà em ngay gần chỗ này, xe máy thì thôi nắng nôi em nhường, còn 4b đặc biệt là taxi 1 chú Vinasun đã bay dàn đầu vs em ở trong hầm này 1 lần vì đi ngược chiều mà còn đá đèn loạn xạ nhức mắt. Em đi jeep e ủi lun, ko dám hó hé 1 tiếng nào.
:3dquaytay:
Chắc phải sắm Jeep :D

• Like
Reactions: Hans