Hạng C
31/12/12
638
878
93
em ngày nào cũng đi ngang chỗ này, Gầm cầu này đi 1 chiều Bác thớt đi đúng chiều, nhưng cũng khó cho các bác từ bên kia cầu vì đường vòng qua bên này rất xa.
VD: bác đi qua gầm cầu rồi mới nhớ mình quên đồ cần quay đầu lại, đường quay lại khá gian nan.
- đi ĐBP đến Ngã tư hàng XAnh, vòng lại .....
- Đi hết Hoàng Sa ra NTMK (bác nào đi ngang chỗ này biết khó qua cỡ nào), vòng qua TRường Sa đi đến cầu Hoàng Hoa Thám (cầu sắt bị cấm quẹo .... )> ra Gần Trần Quang Khải Vòng lên cầu > xuống cầu đi vòng ngược lại Cầu .....
có trách thì em nghĩ ông giao thông cống rãnh xem lại, chứ làm khó quá. Đầu bên này bị Vướng chỗ cột điện làm đường hẹp lại.....

Lâu lâu vẫn thấy vài anh xxx hay Trật Tự đứng đây, nhưng mà không giải quyết được triệt để
Nếu đoạn đó mà cho hai chiều thì còn nguy hiểm hơn nữa. Tại dòng xe từ Thị Nghè về sẽ xung đột với dòng xe bên Miếu Nổi qu ngay cái mũi tàu, nhất là buổi tối sẽ còn nhiều tai nạn nữa. Em thấy nhiều vụ rồi, toàn xe đi ngược chiều rồi táng thẳng vô xe bêm kia qua.

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Những lúc giờ cao điểm, bọn dân phòng hoặc trật tự nó còn đứng giữa làm tim đường hướng dẫn bọn xe máy ngược chiều chạy để...đảm bảo an toàn và tránh lấn làn người đi đúng chiều.
Thật nản với cách điều hành và quản tri kiểu này rồi, bảng cấm chần dần đó mà cứ như nhà quê mới lên.
Bên Q2 có đoạn đường cấm mà mọi người cứ vô tư đi, đối đầu xe nó chửi mình đi lấn làn nó mới ghê, ai ở gần ủy ban nhan dân mới Q2 sẽ rõ.

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng F
1/6/15
5.555
28.617
113
Chỗ này có lỗi rất phổ biến là xe đi đúng chiều (giống bác chủ) qua khỏi hầm thì quẹo trái lên ĐBP nữa, chỗ này có mũi tên đi thẳng dưới đường.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
View attachment 467282 Bữa nay rảnh nên em vác xe chạy về lối Trường Sa, tới gầm cầu Điện Biên Phủ bật ĐT lên ghi hình chơi. Mấy em xe máy thích chạy ngược bơi hết vô đây [pagebreak][/pagebreak]

e thích bác rồi đó! hôm thứ sau tuần trc có thằng bỏ mẹ trên DBP đoạn gần ngã tư Cao Thắng phóng từ hẻm, rẽ trái ngược chiều làm xe tải trc e giật mình né, e ghét k né, để gần sát mới lấy ra. thằng nhỏ teo chim. nhưng gặp thằng này cũng lỳ, quay xe lại đạp vào gương hậu bên phụ. may k gẫy. e kẹt đèn đỏ nên dí k kịp.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
đất nc phát triển nhờ lũ 2b này nè. hôm nào gặp xe điên nó cho cán chết cho chừa cái thói chạy ẩu. e thật k hiểu họ có gì trong đầu mà đi đứng như thế.