Hạng D
19/11/15
1.083
3.288
113
Nhiều người phán đoán tình huống kém, kỹ năng lái xe yếu. Lùi lại là một cực hình nên đâm đầu vào luôn ra sao thì ra. Có bà chị làm cùng chỉ biết chạy tới, lùi xe thì bả bó tay. Ông này chắc cũng vậy.

Hạng D
15/12/13
1.352
1.494
113
Bác chủ gặp tài yếu mới mua xe rồi.
Nhưng nếu bác chủ chủ động xuống xe làm lơ mời chú ý lùi xe 1 chút thì hay hơn, hoặc dọn dẹp chướng ngại như anh Taxi thì giải quyết nhanh gọn hơn .... 1 người lao động tay chân góp ý :)

Tập Lái
15/7/16
44
53
18
40
e thấy cả 2 xe đều cố tình cương nhau cả thôi, xe bác kia đi ngược chiều nên nhiều khi ko hiểu ý bác đá đèn để làm gì ? Báo có xe trong đường hẹp hay đá để xe kia phải dừng lại cho xe mình qua ? :( Người ta cũng đi đúng phần đường của mình chứ đâu có lấn hay chạy ẩu ?

E xem clip thấy ngay từ giây thứ 05 nếu bác chủ muốn nhường có thể tấp vào phải 1 chút cũng được mà ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/12/15
481
1.057
93
Thủ Đức
www.beeteamvn.com
Bữa trước em cũng đi ngay chỗ này giống bác nhưng xa hơn bác 10m, em chủ động tấp vào sát trong nhường chắc cũng phải chục xe rồi đi tiếp, nếu em cũng giống lão Yaris này chắc hai bên khỏi đi.

Cuộc sống có nhiều thứ phải tranh giành mệt não rồi, ra đường còn phải tranh từng tý một thế này chả ra làm sao. Cài số de thêm 5m mà sao khó thế :D

Tập Lái
12/7/16
20
27
13
48
Các bác có gặp trường hợp mình vượt đường ven biển long hải, bình châu mà 2 bánh đối diện nó đm ko, đường vắng, rộng, và có mỗi mình 2 bánh đi đối diện.
Trường hợp bác chủ thì yaris kém ý thức, và là tài ko có hiểu người khác, yaris đang đi vào phần đường người khác, nên phải ưu tiên cho xe kia, xe bác chủ đã đá đèn tức là đã cảnh báo và xin đường, lúc đó yarr nên dừng lại tìm chỗ để cho xe ưu tiên hơn vượt qua.